தொழில்நுட்ப வல்லுநரை கொல்ல சதி செய்ததாக ‘டத்தோ’ மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது

போர்ட்டிக்சன்: 39 வயதான தொழில்நுட்ப வல்லுநரை கொலை செய்த வழக்கில்  மற்ற நான்கு பேருக்கு உடந்தையாக இருந்ததாக 53 வயதான டத்தோ (தொழிலதிபர்) மீது  மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. இன்று (டிச. 24) மாஜிஸ்திரேட் வி. வனிதா முன் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்ட பிறகு டத்தோ   ஆர்.ரவியிடம் இருந்து எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

தண்டனைச் சட்டத்தின் 302ஆவது பிரிவின் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அதே சட்டத்தின் 109ஆவது பிரிவுடன் சேர்த்து, தண்டனையின் போது மரண தண்டனையை வழங்குகிறது. நவம்பர் 13 ஆம் தேதி காலை 5.40 மணி முதல் 9.45 மணி வரை இங்கு அருகிலுள்ள பண்டார் ஸ்பிரிங்ஹில் ஒரு வீட்டில் ஏ.வாசுதேவன் கொலையில் ஏற்கனவே குற்றம் சாட்டப்பட்ட மற்ற நால்வருக்கும் இன்னும் தலைமறைவாக உள்ள மற்றொரு சந்தேகத்திற்கும் அவர் உடந்தையாக இருந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

பாதிக்கப்பட்டவரின் தடயவியல், வேதியியல் மற்றும் பிரேத பரிசோதனை அறிக்கைகளை அரசு தரப்பு இன்னும் பெறவில்லை என்று துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஃபாடின் நூர் அதிரா ஜைனுதீன் நீதிமன்றத்தில் கூறியதை அடுத்து, வனிதா பிப்ரவரி 15 ஆம் தேதியை அடுத்த குறிப்புக்காக நிர்ணயித்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் டத்தோ கீதன் ராவ் வின்சென்ட் மற்றும் ரெவின் குமார் ஆகியோர் ஆஜராகி வாதாடினர்.

மற்ற நால்வர் மீதும் பாதிக்கப்பட்டவரை கடத்திச் சென்றதாகவும், போலீஸ்காரர்களைப் போல ஆள்மாறாட்டம் செய்ததாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அவர்கள் பாதுகாப்பு மேற்பார்வையாளர் ஏ.தேவதாஸ், 41, லாரி டிரைவர் சேவியர் பீட்டர், 42, தலைமை பாதுகாப்பு அதிகாரி எம்.முருகன், 44, மற்றும் வேலையில்லாத வோங் யோன் குவான் 43.

அவர்கள் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் 302வது பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அதே சட்டத்தின் 34வது பிரிவுடன் சேர்த்து வாசிக்கப்பட்ட கொலைக்கான தண்டனையின் போது கட்டாய மரண தண்டனை விதிக்கப்படுகிறது.

பாதிக்கப்பட்டவரை கடத்தியதற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 364 ஆவது பிரிவின் கீழ் சந்தேக நபர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது மரண தண்டனை அல்லது 30 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் பிரம்படி ஆகியவை வழங்கப்படும்.

குற்றச் செயல்களைச் செய்யும்போது காவலர்களைப் போல ஆள்மாறாட்டம் செய்ததற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 170 ஆவது பிரிவின் கீழ் நால்வர் மீதும் மூன்றாவது குற்றச் சாட்டு சுமத்தப்பட்டது.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, நவம்பர் 13 அதிகாலையில், கொலை செய்யப்பட்டவர் காவலர்கள் என்று கூறிக்கொள்ளும் பலரால் அவரது வீட்டிலிருந்து கடத்திச் செல்லப்பட்டார். இருப்பினும், பாதிக்கப்பட்டவர் நான்கு மணி நேரத்திற்குப் பிறகு செலாயாங் மருத்துவமனையில் இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது.

போர்ட்டிக்சன் OCPD Suppt Aidi Sham Mohamed கூறுகையில், சம்பவம் நடந்த அன்று அதிகாலை 5.40 மணியளவில் மஞ்சள் நிற அங்கி அணிந்த பல நபர்கள் வெள்ளை வேனில் கதவில் “Polis” என்ற வாசகத்துடன் பாதிக்கப்பட்டவரின் குடும்ப வீட்டிற்கு வந்ததாக முதற்கட்ட போலீஸ் விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது.

அவர்கள் வலுக்கட்டாயமாக உள்ளே நுழைந்து கொள்ளை சம்பவம் குறித்து விசாரணை நடத்துவதாக கூறியதாக கூறப்படுகிறது. அவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவரைத் தாக்கி அழைத்துச் சென்றதாகக் கூறப்படுகிறது, பின்னர் அவரது மனைவி காவல்துறையில் புகார் அளித்தார் என்று  ஐடி ஷாம் கூறினார். இறந்தவரின் பிரேதப் பரிசோதனையில், தலையில் ஏற்பட்ட காயமே மரணத்திற்கான காரணம் என்று தெரியவந்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here