வீட்டு கண்காணிப்பு உத்தரவினை மீறுபவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க பரிசீலினை

வீட்டு கண்காணிப்பு (HSO) உத்தரவான கோவிட்-19 ஐ மீறும் நபர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்பது குறித்து சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) பரிசீலித்து வருகிறது. சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறுகையில், இந்த மாதத்தில் MySejahtera செயலியில் சரிபார்த்ததில், HSO பெற்றவர்களில் சுமார் 1.4% பேர் இந்த உத்தரவுக்கு இணங்கத் தவறிவிட்டனர்.

நான் சோதித்தேன் (ஆப் பயன்பாடு) மற்றும் இவர்களில் சிலர் வீட்டில் தங்குவதற்குப் பதிலாக பல்வேறு இடங்களில் செக்-இன் செய்ததைக் கண்டேன். அதேபோல், பல தரமான இயக்க நடைமுறைகளை (SOPs) பின்பற்றாத பிரபல ஜோடிகளை உள்ளடக்கிய பெரிய அளவிலான திருமணங்கள் பற்றிய அறிக்கைகள் உள்ளன.

நாங்கள் திருமணங்களைத் தடுக்கவில்லை, ஆனால் COVID-19 தொற்று பரவுவதைத் தடுக்க அனைவரும் தகுந்த நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். SOP-ஐ மீறுவதன் விளைவாக, சட்டம் 342 (தொற்றுநோய் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு சட்டம் 1988) படி அதிகபட்சமாக RM1,000 வசூலிக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

மற்றொரு வளர்ச்சியில், கைரி கூறுகையில், கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றின் நேர்மறை நிகழ்வுகளை நெருங்கிய தொடர்பைக் கண்டறிவதற்கு MySejahtera பயன்பாட்டை இயக்க, bluetooth செயல்பாட்டை இயக்குமாறு பொதுமக்கள் ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள்.

bluetooth தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி MySejahtera Trace (MySJ Trace) ஒரு குறிப்பிட்ட தூரத்தில் நெருங்கிய தொடர்புகளைக் கண்டறிய முடியும். இது ஒரு புதிய நபர் நேர்மறையான உறுதிப்படுத்தலைப் பெற்றால், சாதாரண தொடர்புகளுக்குத் தெரிவிக்க தகவலைப் பகிர ஒப்புக்கொள்கிறார். இதுபோன்ற சாதாரண தொடர்புகளுக்கு, அவர்கள் சுய பரிசோதனை செய்ய ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள், இது பரவலைக் கட்டுப்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here