எம்ஏசிசி குற்றத்தை மூடி மறைக்கிறது என்கிறார் கோம்ஸ்

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) முன்னாள் உறுப்பினர் பேராசிரியர் எட்மண்ட் டெரன்ஸ் கோம்ஸ், அதன் தலைமை ஆணையர் டான்ஸ்ரீ அசாம் பாக்கி (படம்) மீதான குற்றச்சாட்டுகளை புறக்கணிக்க முயற்சி நடப்பதாக நம்புவதாக தி வைப்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

டெரன்ஸ் இதுவரை, அமைப்பின் ஆலோசனைக் குழுத் தலைவர் டான்ஸ்ரீ அபு ஜாஹர் உஜாங் மற்றும் ஆலோசனை மற்றும் ஊழல் தடுப்புக் குழுவின் தலைவரான டான்ஸ்ரீ போர்ஹான் டோலா ஆகியோர் பிரச்சினையை விசாரிக்கத் தயங்குகின்றனர். ஆலோசனை குழுவின் தலைவரும் எனது குழுவின் தலைவரும், முதலில் ஒரு கூட்டத்தை நடத்த முடிவு செய்த பிறகு, அதைத் தொடர வேண்டாம் என்று முடிவு செய்தது ஏன்? ஆலோசனை குழுவிற்கும் MACC இன் தலைமை ஆணையருக்கும் இடையே  புரிந்துணர்வு  இருக்கிறதா என்று தெரியவில்லை என்று இது அறிவுறுத்துகிறது.

நீங்கள் மூடிமறைத்தல் என்ற வார்த்தையைப் பயன்படுத்தியுள்ளீர்கள் – இது எங்களுக்குப் பெற்ற இந்த புகாரின் மீதான இந்த விசாரணையை மேலும் தொடராமல் இருப்பதற்கான முயற்சியாகத் தெரிகிறது. இந்த விஷயத்தில் ஒரு ரகசியம் மறைந்திருப்பதாகத் தெரிகிறது. இவை அனைத்தும் இந்த விஷயத்தில் ஏன் ஒரு ரகசியம் என்ற கேள்வியை எழுப்புகிறது? கோம்ஸ் தி வைப்ஸிடம் கூறினார்.

MACC இன் ஆலோசனை மற்றும் ஊழல் தடுப்பு குழுவின் (CCPP) உறுப்பினர் பதவியில் இருந்து டெரன்ஸ் கோம்ஸ் சமீபத்தில் ராஜினாமா செய்திருந்தார். MACC குழுத் தலைவர் டான்ஸ்ரீ போர்ஹான் டோலாவுக்கு அவர் எழுதிய ராஜினாமா கடிதத்தில், குழுத் தலைவராக போர்ஹான் செயல்படாததற்கு எதிர்ப்புத் தெரிவிக்கும் வகையில் தான் ராஜினாமா செய்ததாக கோம்ஸ் கூறினார்.

அஸம் பாக்கி மீதான குற்றச்சாட்டு தொடர்பாக இரண்டு பிரச்சினைகளை எழுப்பியதாக அந்தக் கடிதத்தில் கோமஸ் கூறியுள்ளார்.

எடிசி சியாசட்டின் வலைப்பதிவை அடிப்படையாகக் கொண்ட இன்டிபென்டன்ட் நியூஸ் சர்வீஸ் அறிக்கையின்படி, ஆசாம் பல நிறுவனங்களுடன் தொடர்புகளை வைத்திருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. இது MACC தலைமை ஆணையராக அவர் பதவியில் ஒரு மோதலை ஏற்படுத்தியது. முன்னதாக, சுங்கை பூலோ எம்பி ஆர் சிவராசாவும், மலேசியாகினியின் படி, பொது பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களில் இரண்டு மில்லியன் பங்குகளை அஸாம் வைத்திருக்கிறார் என்ற குற்றச்சாட்டை நாடாளுமன்றத்தில் எழுப்பினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here