அசாமின் வர்த்தகக் கணக்கை ஏன் சகோதரர் பயன்படுத்த வேண்டும் – நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் கேள்வி

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) ஆணையர் அசாம் பாக்கியின் சகோதரர் ஆசாமின் வர்த்தகக் கணக்கைப் பயன்படுத்தி பங்குகளை வாங்க வேண்டியதன் அவசியம் குறித்து இரண்டு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் கேள்வி எழுப்பியுள்ளனர்.

கோடிக்கணக்கான மதிப்புள்ள பங்குகளை வைத்திருப்பதாக எழுந்த குற்றச்சாட்டுகளைத் தொடர்ந்து, நேற்று நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில் அசாம், 2015ல் தனது கணக்கைப் பயன்படுத்தி பங்குகளை வாங்க தனது சகோதரர் நசீர் பாக்கிக்கு அனுமதி வழங்கியதாகவும், இந்த விஷயம் அவரது மேலதிகாரிகளுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், கோத்தா மலாக்கா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  கூ போய் தியோங் மற்றும் கோத்த கினாபாலு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  சான் ஃபூங் ஹின், ஆசம் ஏன் தனது சகோதரரை தனது சொந்த கணக்கைப் பயன்படுத்தி பங்குகளை வாங்க விடவில்லை என்று கேட்டனர். அசாமின் வர்த்தகக் கணக்கைப் பயன்படுத்தி சகோதரர் ஏன் பங்குகளை வாங்க வேண்டும்?” என்று கேட்டனர்.

பொதுமக்கள் அஸாமின் விளக்கத்தை அப்படியே ஏற்றுக் கொள்ளவில்லை. இதற்கு ஆசாம் பதில் சொல்ல வேண்டும். கூவும் சானும், பிரதமர் துறையின் கீழ் உள்ள ஏஜென்சிகளுக்கான நாடாளுமன்ற சிறப்புத் தேர்வுக் குழுவை ஆசாமை விசாரிக்கவும், எம்ஏசிசி தலைவரை விரைவில் அழைக்கவும் வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

ஊழல் தடுப்பு ஆலோசனைக் குழுவிற்கு தான் பதிலளிக்க வேண்டும் என்று அஸாம் கூறியது தவறானது என்று குழுவின் உறுப்பினர்களான இரண்டு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் கூறினர்.

எம்ஏசிசி என்பது மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையச் சட்டம் 2009 (எம்ஏசிசி சட்டம்), நாடாளுமன்றத்தால் நிறைவேற்றப்பட்ட சட்டத்தின் உருவாக்கம் என்பதை ஆசாம் நினைவுபடுத்துகிறார் என்று அவர்கள் கூறினர்.

அவர் வேறு எவருக்கும் பதிலளிக்க முடியாது என்று அவர் கூறலாம். ஆனால் பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களான நாங்கள் சட்டமியற்றுபவர்கள் அதற்கேற்ப சட்டம் இயற்ற அதிகாரம் பெற்றுள்ளோம். நாங்கள் சட்டத்தில் திருத்தங்களைச் செய்து, விதிகளை கடுமையாக்கலாம் மற்றும் ஏதேனும் சட்ட ஓட்டைகள் இருந்தால், மக்கள் நலனுக்காகச் செய்யலாம்.

பங்குகளை வாங்குவதற்கு பயன்படுத்தப்பட்ட பணத்தின் மூலத்தை விளக்குமாறு ஆசாமை அழைத்த அவர்கள், அரசு ஊழியர்கள் தங்கள் சொத்துக்களை அறிவிக்க வேண்டும் என்ற அரசாங்க சுற்றறிக்கையின் அடிப்படையில் சொத்து அறிவிப்பின் அளவுகோல்களை அவர் பூர்த்தி செய்தாரா என்றும் கேள்வி எழுப்பினர். கருத்துக்காக எப்ஃஎம்டி ஆசாமை அணுகியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here