தன்னை குறித்து தகவலை முதலில் அம்பலப்படுத்தியவர் மன்னிப்பு கோரவும் 10 மில்லியன் இழப்பீடு வழங்குமாறு அசாம் பாக்கி கடிதம்

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைமை ஆணையர் ஆசம் பாக்கி, லலிதா குணரத்னத்தின் பங்குகளை வாங்கியதாகக் கூறப்படும் இரண்டு கட்டுரைகளை வெளியிட்டது தொடர்பாக தகவலை முதலில் அம்பலப்படுத்தியவர்  (Whistleblower) லலிதா குணரத்தினத்திற்கு  கடிதம் அனுப்பப்பட்டுள்ளது.

14 நாட்களுக்குள் பகிரங்க மன்னிப்பு கேட்கவும், அசாம் பற்றிய கட்டுரைகளை நீக்கவும், அவரது நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்தியதற்காக RM10 மில்லியன் இழப்பீடு வழங்கவும் அவர் கேட்கப்பட்டுள்ளார். அசாமின் வழக்கறிஞர்கள், அவர் இணங்கத் தவறினால், அவதூறுக்காக சட்டப்பூர்வ நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வோம் என்று கூறினார். லலிதாவின் கட்டுரைகள் டிசம்பரில் சுதந்திர செய்தி சேவை அல்லது INS ஆல் வெளியிடப்பட்டது.

இன்று ஒரு டுவீட்டில், டாப் கிராஃப்ட் பஸ்டரிடமிருந்து தனக்கு சட்டப்பூர்வ நோட்டீஸ் கிடைத்ததாகக் கூறினார்.

“நன்றி,” என்று அவர் தனது ட்வீட்டில் எழுதினார்.

அவர் கோரிக்கை கடிதத்தின் ஸ்கிரீன் ஷாட்டையும் வெளியிட்டார். அதில் இரண்டு கட்டுரைகளை நிறுத்தவும் மற்றும் நிறுத்தவும் கேட்டுக்கொள்கிறார்: “MACC தலைமைக்கு இடையேயான வணிக உறவுகள்: அது எவ்வளவு ஆழமாக செல்கிறது? (பாகம் 1)” மற்றும் “எம்ஏசிசி தலைமைக்கு இடையேயான வணிக உறவுகள்: அது எவ்வளவு ஆழமாக செல்கிறது (பாகம் 2).”

இதற்கிடையில், பொருளாதார நிபுணர் எட்மண்ட் டெரன்ஸ் கோம்ஸ், தேச நலன் தொடர்பான நியாயமான கேள்விகளை எழுப்பிய லலிதாவுக்கு ஆசாம் கோரிக்கை கடிதம் வழங்கியது குறித்து அதிர்ச்சி தெரிவித்தார். இது மிரட்டல் நடவடிக்கை என்று கூறிய அவர், நோட்டீசை திரும்பப் பெறுமாறு அசாமை வலியுறுத்தினார்.

எம்ஏசிசியின் இமேஜையும் ஒருமைப்பாட்டையும் பாதுகாக்கும் வகையில் தனது வணிக நலன்கள் அனைத்தையும் பகிரங்கமாக வெளிப்படுத்துவதுதான் அசாம் செய்ய வேண்டும்” என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். அதிகாரப் பதவியில் இருப்பவர்களால் தகவல் வெளியிடுபவர்கள் அச்சுறுத்தப்பட்டால், ஊழலை அம்பலப்படுத்துவதற்கு குடிமக்களைப் பெறுவதற்கும், அவ்வாறு செய்வதற்கு அவர்களைப் பாதுகாப்பதற்கும் நாம் எப்படி முன்னேற முடியும்?”

தனது நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்த முயற்சிப்பவர்கள் மீது சட்டப்படி நடவடிக்கை எடுப்பேன் என்று நேற்று அசாம் தெரிவித்திருந்தார். நேற்று, ஊழல் எதிர்ப்பு ஆலோசனை வாரியம், 2015 ஆம் ஆண்டில் கார்ப்பரேட் பங்குகளை வாங்குதல் மற்றும் உரிமையாக்குதல் ஆகியவற்றில் அசாம் செய்த எந்தத் தவறும் செய்யவில்லை என்று தெரிவித்திருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here