தகவலை முதலில் அம்பலப்படுத்துபவர்களுக்கு (whistleblowers) பாதுகாப்பு வழங்கப்படும் என்று அசாம் கூறியிருந்தது வெற்று வாக்குறுதியா?

ஊழல் மற்றும் குரோனிசத்தை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான மையம் (C4) மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் தலைவர் அசாம் பாக்கியின் முந்தைய ஆதரவு,  தகவலை முதலில் அம்பலப்படுத்துபவர்களுக்கு (whistleblowers) வெற்று வாக்குறுதியா என்று கேள்வி எழுப்பியுள்ளது.

இது, ஊழல் எதிர்ப்பு ஆர்வலர் லலிதா குணரத்தினத்திற்கு எதிராக அசாம் தாக்கல் செய்த வழக்கைத் தொடர்ந்து, பொதுவில் பட்டியலிடப்பட்ட இரண்டு நிறுவனங்களில் மில்லியன் கணக்கான பங்குகளை ஆசாம் வைத்திருந்ததாகக் கூறப்படும் உரிமையை விவரித்து, பொதுவில் அணுகக்கூடிய ஆவணங்களின் ஆதரவுடன் இரண்டு பகுதி கட்டுரையை எழுதியிருந்தார்.

அசாமின் விரோதப் பதில், எம்ஏசிசியின் நம்பகத்தன்மைக்கு இன்னுமொரு பேரழிவு தரும் அடியாகும். இது ஏற்கெனவே ஊழல் மற்றும் அதன் சொந்த அதிகாரிகளை உள்ளடக்கிய குற்றவியல் ஊழல்களால் சிதைந்துள்ளது என்று அது இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 17 அன்று, விசில்ப்ளோவர் பாதுகாப்பு சட்டம் 2010 இல் திருத்தங்களுக்கு ஆசாம் தனது ஆதரவை ஊடகங்களுக்கு தெரிவித்ததாகவும் C4 கூறியது.தொடர்புடைய சட்டங்கள் தங்களைப் பாதுகாக்க உள்ளன என்று அவர்கள் நம்பினால், அதிகமான மக்கள் விசில்ப்ளோயர்களாக மாற முடியும் என்று நான்  நம்புகிறேன்  என்று அவர் மேற்கோள் காட்டியது.

எவ்வாறாயினும், இந்த வழக்கின் மூலம் நிரூபிக்கப்பட்டபடி, பாதுகாப்பின் நோக்கத்திற்காக அதன் விதிகள் முற்றிலும் போதாது. சாத்தியமான விசில்ப்ளோயர்களை தகவல்களுடன் முன்வருவதற்கு அவை ஊக்குவிப்பதில்லை அல்லது நம்பிக்கையை வழங்குவதில்லை.

அசாம் கோரிக்கைக் கடிதத்தை திரும்பப் பெற வேண்டும் என்றும், எம்ஏசிசி உண்மையாகவே விசில்ப்ளோவர் பாதுகாப்பை வாதிடுகிறது என்பதை பொதுமக்களுக்கு நிரூபிக்க வேண்டும் என்றும் அதில் கூறப்பட்டுள்ளது. அவர் விசில்ப்ளோயர்களுக்கு அச்சுறுத்தல்களை நிறுத்த வேண்டும் மற்றும் பெருகிவரும் விமர்சனங்களுக்கு மத்தியில், அவரது சொத்துக்களை உடனடியாக அறிவிக்க வேண்டும் என்று அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here