32 பிள்ளைகளுக்கு தந்தையான ராஜா போமோ நீதிமன்ற ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார்

ஈப்போ: வெள்ளத்தைத் தடுக்கும் சடங்குக்குப் பிறகு இஸ்லாத்தை அவமதித்ததாகக் குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட பிரபல “ராஜா போமோ” இப்ராஹிம் மாட் ஜின் மற்றும் 62 வயதான மாது ஆகியோர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜன 7) இங்குள்ள கீழ் ஷரியா நீதிமன்றத்தில் நீதிமன்ற ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டனர்.

இப்ராஹிம் 3,000 வெள்ளி ஜாமீன் தொகையுடன் மேலும் ஒரு  குடும்ப உறுப்பினர்கள் உத்தரவாதத்துடன்  விடுவிக்கப்பட்டார்.   வழக்கறிஞர் சுஹைலி இஷாக்கின் விண்ணப்பத்தைத் தொடர்ந்து, ஷரியா நீதிபதி முகமது நஜிப் அப் ரசாக் இந்தத் தீர்ப்பை வழங்கினார்.

விசாரணையின் போது, ​​”புத்ரி ஜலேஹா” என்று அழைக்கப்படும் சுலியாஹா அப்துல் ஹமீது (62) என்ற பெண்ணுக்கும் RM3,000 ஜாமீன் விதிக்கப்பட்டது. சுஹைலி 3,000 வெள்ளி ஜாமீன் தொகை அதிகம் என வாதிட்டார். இந்த வழக்கு ஏற்கனவே சமூக ஊடகங்களில் பரவி பொதுமக்களின் கவனத்தை ஈர்த்துள்ளது என்று கூறினார்.

32 குழந்தைகள் மற்றும் மூன்று மனைவிகளைக் கொண்ட இப்ராகிம் மற்றும் முன்னாள் அரசு ஊழியர் சுலியாஹா ஆகியோர் தங்களுக்கு முழுநேர வேலை இல்லாததால் ஜாமீன் தொகையைக் குறைக்கக் கோரி விண்ணப்பித்திருந்தனர். நீதிமன்றங்கள் பின்னர் ஒரு நபருக்கு RM3,000 ஜாமீன் நிர்ணயித்தது மற்றும் அடுத்த விசாரணை பிப்ரவரி 23 க்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டது. மேலும் விசாரணைகளை மேற்கொள்ள கால அவகாசம் தேவை என்பதால் அரசு தரப்பு குற்றப்பத்திரிகையை முன்வைக்கவில்லை.

முன்னதாக, சினார் ஹரியான் அவர்கள் இருவர் மீதும் பேராக் ஷரியா குற்றவியல் சட்டம் 1992 இன் பிரிவு 14 இன் கீழ் இஸ்லாத்தை அவமதித்ததற்காகவும், மாநில ஃபத்வா துறைக்கு எதிராகச் சென்றதற்காக பிரிவு 16 இன் கீழ் குற்றஞ்சாட்டப்படும் என்று தெரிவித்தது. வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 7) காலை 11 மணியளவில் நீதிமன்ற வளாகத்தில் இப்ராஹிம் கருப்பு நிற உடை மற்றும் சொங்கோவுடன் காணப்பட்டார்.

Dataran JPS Teluk Intan இல் மழையைத் தடுக்கும் “tepung tawar” விழாவின் 25 நிமிட வீடியோ கிளிப், நீரோட்டங்களால் கடலுக்கு எடுத்துச் செல்ல ஆற்றில் பூக்கள் மற்றும் இலைகள் உள்ளிட்டவற்றை விடுவிப்பது உள்ளிட்டவை வைரலாகி வருகின்றன.

வீடியோவில், ஜலேஹா இப்ராஹிமின் அருகில் அமர்ந்து Mayang Sari பாடலைப் பாடுவதைக் கேட்கலாம். அதே நேரத்தில் குர்ஆன் அவர்களுக்கு முன்னால் வைக்கப்பட்டிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here