சபாவில் ஓமிக்ரான் தொற்று கண்ட ஒரே நபர் குணமடைந்து விட்டார்

கோத்த கினாபாலு: ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டால் பாதிக்கப்பட்ட சபாவின் முதல் மற்றும் ஒரே அறியப்பட்ட கோவிட் -19 நோயாளி குணமடைந்து விட்டார் என்று மாநில கோவிட் -19 செய்தித் தொடர்பாளர் டத்தோஸ்ரீ மசிடி மஞ்சுன் கூறுகிறார்.

அவர் நோய்த்தொற்றிலிருந்து மீண்டுவிட்டார். இதுவரை, (சபாவில்) அடையாளம் காணப்பட்ட ஒரே (ஓமிக்ரான்) வழக்கு இதுவாகத் தெரிகிறது என்று உம்ராவிலிருந்து தவாவுக்குத் திரும்பிய பிறகு நேர்மறை சோதனை செய்த நபரைப் பற்றி அவர் குறிப்பிடும்போது கூறினார்.

இருப்பினும், அந்த ஆடவரின் மனைவியின் கோவிட்-19 ஸ்கிரீனிங் முடிவுக்காக அவர்கள் இன்னும் காத்திருப்பதாக அவர் கூறினார். சபா சுகாதாரத் துறை தொடர்ந்து அனைத்து தொற்றுகளையும் உன்னிப்பாகப் பரிசோதித்து வருவதாகவும், இதுவரை, தவாவில் மட்டுமே வழக்கு இருப்பதாகவும் மசிடி கூறினார் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தீவில் Omicron வழக்குகள் அதிகரித்துள்ளதால் Labuan FT இலிருந்து வருபவர்களுக்கு சபா கட்டுப்பாடுகளை விதிக்கும் வாய்ப்பை அவர் நிராகரிக்கவில்லை. உண்மையில், நமது பதில் எதுவாக இருந்தாலும், அது அறிவியல் மற்றும் மருத்துவத்தின் அடிப்படையில் இருக்க வேண்டும் என்று நான் உறுதியாக உணர்கிறேன். நாம் பீதி அடைய வேண்டாம். இருப்பினும், லாபுவானில் நடப்பதை ஒரு பாடமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் மற்றும் விதிமுறைகளை அமல்படுத்த வேண்டும். திறம்பட, அடுத்து என்ன நடக்கப் போகிறது என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது.

ஓமிக்ரான் திரிபு பற்றி நாம் அறிந்தவற்றிலிருந்து, உடல் விளைவு டெல்டாவைப் போல கடுமையாக இல்லாவிட்டாலும், அதன் பரிமாற்ற வீதம் மற்ற வகைகளை விட மிக வேகமாக உள்ளது  என்று அவர் கூறினார்.

கோலாலம்பூரில் Omicron க்கு நேர்மறை சோதனை செய்த 10 தடுப்பூசி போடப்படாத உம்ரா திரும்பியவர்களின் குழுவில் ஏதேனும் சபாஹான்கள் இருக்கிறார்களா என்ற கேள்விக்கு, மாநில அரசாங்கம் அதை உறுதிப்படுத்த இன்னும் காத்திருக்கிறது என்று மசிடி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here