புலி அடித்து ஆடவர் பலி – குவா மூசாங்கில் சம்பவம்

குவா மூசாங், போஸ் பிஹாய் அருகே கம்போங் சாவ் என்ற இடத்தில் நேற்று நடந்த ஒரு சம்பவத்தில் ஒராங் அஸ்லி நபர்  புலியால் அடித்துக் கொல்லப்பட்டார். குவா மூசாங் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் சிக் சூன் ஃபூ கூறுகையில், பலியானவர் அனெக் பின் அலோங் (59) என அடையாளம் காணப்பட்டார்.

கிளந்தான் வனவிலங்கு மற்றும் தேசிய பூங்காக்கள் (பெர்ஹிலிட்டன்) திணைக்களத்தில் இருந்து பிற்பகல் 1.30 மணியளவில் இந்த சம்பவம் குறித்து போலீசாருக்கு தகவல் கிடைத்தது. பின்னர் ஒராங் அஸ்லி மேம்பாட்டுத் துறையால் (Jakoa) தாக்குதல் உறுதிப்படுத்தப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

கிடைத்த தகவலின் அடிப்படையில், காலை 9.10 மணியளவில், பாதிக்கப்பட்டவர் சிறுநீர் கழிப்பதற்காக அவரது வீட்டின் பின்புறத்திற்கு வெளியே வந்ததாக சிக் கூறினார். அவரது மகள் திடீரென்று தனது தந்தையை எங்கும் காணவில்லை என்பதை உணர்ந்தார். மேலும் அப்பகுதியில் தேடுதலுக்குப் பிறகு அருகிலுள்ள இலைகளில் இரத்தக் கறைகளைக் கண்டார். மகள் கிராமவாசிகளிடம் உதவி கோரினார்.

அப்பகுதியில் தேடுதலுக்குப் பிறகு, இறந்தவரின் உடலுக்கு அருகில் ஒரு புலி பதுங்கியிருப்பதைக் கண்டார் என்று அவர் நேற்றிரவு ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். கிராமவாசிகள் புலியின் மீது ஈட்டிகளை வீசினர். அதில் ஒன்று அந்த பகுதியை விட்டு வெளியேறுவதற்கு முன்பு தாக்கியது என்று சிக் கூறினார்.

குவா மூசாங் காவல் நிலையத்தைச் சேர்ந்த குழு மாலை 5.40 மணியளவில் சம்பவ இடத்திற்கு வந்து உடலை குவா மூசாங் மருத்துவமனைக்கு அனுப்புவதற்கு முன்பு அகற்றியது. இதற்கிடையில், கிளந்தான் பெர்ஹிலிட்டன் இயக்குனர் முகமட் ஹபிட் ரோஹானி பெர்னாமாவிடம் கூறுகையில், சம்பவம் நடந்த இடத்திற்கு அருகிலுள்ள காட்டில் பெர்ஹிலிட்டன் குழு தேடும் போது சுமார் 120 கிலோ எடையுள்ள ஆண் புலி 12.15 மணியளவில் சுடப்பட்டது.

விலங்கு அவர்களை நோக்கி தாக்க தொடங்கிய பின்னர் சுட வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது என்றார். இது வனவிலங்கு பாதுகாப்பு சட்டம் 2010 இன் பிரிவு 52 க்கு இணங்க உள்ளது, ஏனெனில் விலங்கு மனித உயிருக்கு ஆபத்தானது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here