தைப்பூச கொத்துகளை தவிர்க்க SOPகள் கடுமையாக இருக்க வேண்டும்

ஜனவரி 18ஆம் தேதி இந்துக்களால் கொண்டாடப்படும் தைப்பூசத் திருவிழா, ‘தைப்பூசக் கொத்து’ வெடிப்பதைத் தவிர்க்க, சமய மரபுகள் மற்றும் நம்பிக்கைகளைப் பேணுவதற்கு மிதமானதாகக் கொண்டாடப்பட வேண்டும்.

மலேசிய இந்து சங்கத் தலைவர் டத்தோ ஆர்.எஸ். மோகன் ஷான், கோவிட்-19 பரவுவதைத் தடுப்பது முக்கியம். குறிப்பாக ஓமிக்ரான் மாறுபாடு நாட்டில் அதிகரித்து வருகிறது. எனவே, இன்னும் சில நாட்களில் அரசாங்கத்தால் அறிவிக்கப்படும் நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறையும் (எஸ்ஓபி) உள்ளடக்கியதாகவும் கண்டிப்பானதாகவும் இருக்கும் என்று அவர் நம்புகிறார்.

ஒருவேளை கடந்த ஆண்டைப் போல, பக்தர்கள்  இல்லாமல், குடம் பால்  அல்லது காவடிகளை முறையாக சுமந்து செல்லும் வண்டிகளின் ஊர்வலத்தை நாம் கொண்டாடலாம். ஆனால் இந்திய சமூகம் புத்திசாலித்தனமான முடிவுகளையும் தேர்வுகளையும் தங்கள் கைகளில் எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

கடந்த வெள்ளியன்று கெடாவில் உள்ள சுங்கை பட்டாணியில் உள்ள ஸ்ரீ சுப்பிரமணியர் சுவாமி கோவிலில் தைப்பூச விழா நடைபெறும் இடத்தில் தேசிய ஒருமைப்பாடு அமைச்சர் டத்தோ ஹலிமா முகமது சாதிக்குடன் சென்ற  மோகன் ஷான், SOP முன்மொழிவை சீரமைப்பதற்காக, அரசாங்கம் முன்னர் சம்பந்தப்பட்ட கோவில்களின் அனைத்து திட்டங்களையும் செம்மைப்படுத்துவதாக கூறினார்.

மேலும், “திருவிழாவைக் கொண்டாடுவதற்கு முன், கோவில் நிர்வாகம் மற்றும் அமைப்பாளர்களுடன் அதிகாரிகள் கலந்து பேசி, பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய தேவையான அனைத்து ஏற்பாடுகள் குறித்தும் ஆலோசனை நடத்த வேண்டும் என்றார்.

சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) ஜனவரி 4 ஆம் தேதி வரை Omicron மாறுபாட்டால் பாதிக்கப்பட்ட 122 நபர்களைக் கண்டறிந்துள்ளது மற்றும் Omicron மாறுபாட்டின் அலைகளைத் தடுக்கும் நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படாவிட்டால், தினசரி கோவிட்-19 வழக்குகள் 30,000 ஐ எட்டும் என்று எதிர்பார்க்கிறது.

இதற்கிடையில், ஸ்ரீ சுப்பிரமணியர் ஸ்வாமி கோவிலில், பத்து குகைகள், சிலாங்கூர் சி. சேதுபதி, தைப்பூசக் கொண்டாட்டத்திற்கான அரசாங்கத்தின் இறுதி எஸ்ஓபிக்காக தனது கட்சி இன்னும் காத்திருப்பதாகவும், ஆனால் சில ஏற்பாடுகள் ஏற்கனவே தொடங்கிவிட்டதாகவும் கூறினார்.

கொண்டாட்டத்திற்கான ஆயத்தங்களைத் தொடங்க கோவிலுக்கு அரசாங்கத்திடம் இருந்து கடிதம் வந்துள்ளதாகவும், 42.7 மீட்டர் உயரமுள்ள உலகின் மிகப்பெரிய முருகன் சிலைக்கு புகழ்பெற்ற பத்து குகைக் கோயில் கடந்த சில வாரங்களாக இந்துக்களை ஏற்றுக்கொள்ளத் தொடங்கியுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார். இதுவரை மொத்தம் 500 பால்குடம் (பால் பானைகள்) மற்றும் சில காவடிகள் தங்கள் நேர்த்திசெலுத்தியதாக  என்று அவர் கூறினார்.

நேற்று பெர்னாமா நடத்திய ஆய்வில், இந்துக்கள் காவடி, குடம் பால்களை ஏந்தி, மிகவும் புனிதமானதாகக் கருதப்படும் தலைமுடியை மொட்டையடித்து, குகைக்குள் இருக்கும் கோயிலுக்கு பத்து குகைகளின் 272 படிகளில் ஏறி தங்கள் நேர்த்தி கடனை நிறைவேற்றத் தொடங்கினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here