உலகிலேயே முதல் முறையாக பன்றியின் இதயம் மனிதருக்கு பொருத்தப்பட்டுள்ளது

இதய நோயால் பாதிக்கப்பட்ட அமெரிக்கர்முதன்முறையாக ஒருவர் உலகிலேயே மரபணு மாற்றப்பட்ட பன்றியின் இதய மாற்று அறுவை சிகிச்சையை  மேற்கொண்டுள்ளார். மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு நோயாளி நல்ல நிலையில் இருப்பதாக அவரது மருத்துவர் நேற்று  தெரிவித்தார்.

மேரிலாந்து பல்கலைக்கழக மருத்துவக் குழுவின் மருத்துவக் குழுவால் மேற்கொள்ளப்பட்ட இந்த அறுவை சிகிச்சை, ஒரு பன்றியின் இதயத்தை மனிதர்களுக்கு இடமாற்றம் செய்வதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை முதலில் நிரூபித்த ஒன்றாகும். இது ஒரு புதிய மரபணு எடிட்டிங் கருவி மூலம் சாத்தியமானது. வெற்றிகரமாக நிரூபிக்கப்பட்டால், பன்றி உறுப்புகள் மனிதர்களால் தானம் செய்யும் உறுப்புகளின் பற்றாக்குறையைக் குறைக்க உதவும் என்று விஞ்ஞானிகள் நம்புகின்றனர்.

அறுவைசிகிச்சையில் இது ஒரு சிறந்த முன்னேற்றம் மற்றும் உறுப்பு பற்றாக்குறை நெருக்கடியைத் தீர்ப்பதில் நம்மை ஒரு படி மேலே கொண்டு வருகிறது. ஒரு நன்கொடையாளரிடமிருந்து மனித இதயம் சாத்தியமான பெறுநர்களின் நீண்ட பட்டியலை நிரப்ப போதுமானதாக இல்லை ”என்று டாக்டர் பார்ட்லி கிரிஃபித் கூறினார் – அறுவை சிகிச்சை மூலம் நோயாளியின் உடலில் ஒரு பன்றியின் இதயத்தை இடமாற்றம் செய்தவர் இவர் ஆவார்.

நாங்கள் இதை எச்சரிக்கையுடன் தொடர்கிறோம், ஆனால் இந்த உலகின் முதல் அறுவை சிகிச்சை எதிர்காலத்தில் நோயாளிகளுக்கு முக்கியமான புதிய விருப்பங்களை வழங்கும் என்பதில் நாங்கள் நம்பிக்கையுடன் இருக்கிறோம். கிரிஃபித் மேலும் கூறினார். 57 வயதான மேரிலாந்தைச் சேர்ந்த டேவிட் பென்னட்டுக்கு (படம், மேலே) இதய மாற்று அறுவை சிகிச்சையே அவரது கடைசி முயற்சியாக இருந்தது.

ஒன்று நான் இறக்கிறேன் அல்லது இந்த மாற்று அறுவை சிகிச்சை செய்ய வேண்டும். நான் வாழ வேண்டும். இது உறுதியான முடிவுகள் இல்லாத ஒரு பரிசோதனை என்று எனக்குத் தெரியும், ஆனால் இது எனது கடைசி முயற்சி என்று பென்னட் தனது அறுவை சிகிச்சைக்கு முந்தைய நாள் கூறினார் என்று பல்கலைக்கழகம் வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. பரிசோதனை அறுவை சிகிச்சையைத் தொடர, பல்கலைக்கழகம் உணவு மற்றும் மருந்து நிர்வாகத்திடம் (FDA) அவசர அனுமதியைப் பெற்றது.

எஃப்.டி.ஏ எங்கள் தரவு மற்றும் சோதனை பன்றிகள் பற்றிய எங்கள் தரவைப் பயன்படுத்துகிறது. வேறு எந்த சிகிச்சை முறைகளும் இல்லாத இறுதி நிலை இதய நோயாளிகளுக்கு மாற்று அறுவை சிகிச்சையை அனுமதிக்கும் ”என்று பல்கலைக்கழகத்தின் ஜீனோட்ரான்ஸ்பிளான்டேஷன் – விலங்கு உறுப்புகளை மனித உடலுக்கு மாற்றும் திட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கும் டாக்டர் முஹம்மது மொஹிடின் கூறினார்.  organdonor.gov இன் படி, சுமார் 110,000 அமெரிக்க குடிமக்கள் உறுப்பு மாற்று அறுவை சிகிச்சைக்காக காத்திருக்கிறார்கள். மேலும் ஒவ்வொரு ஆண்டும் 6,000 க்கும் மேற்பட்ட நோயாளிகள் அதைப் பெறுவதற்கு முன்பு இறக்கின்றனர்.

பன்றிகள் நீண்ட காலமாக சாத்தியமான மாற்று அறுவை சிகிச்சைக்கு ஒரு சுவாரஸ்யமான ஆதாரமாக உள்ளன. ஏனெனில் அவற்றின் உறுப்புகள் மனிதர்களைப் போலவே இருக்கின்றன. உதாரணமாக பன்றியின் இதயம், வயது வந்த மனிதனின் இதயத்தின் அளவைப் போலவே இருக்கும்.

உறுப்பு நிராகரிப்பை ஏற்படுத்தும் மரபணு வேறுபாடுகள் அல்லது பெறுநருக்கு தொற்று ஏற்படும் அபாயத்தை ஏற்படுத்தும் வைரஸ்கள் காரணமாக பன்றியின் உறுப்புகளை மனித உடலுக்குள் மாற்றுவதற்கான முந்தைய முயற்சிகள் தோல்வியடைந்தன. மனிதர்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்கக்கூடிய பன்றிகளின் மரபியலைத் திருத்துவதன் மூலம் விஞ்ஞானிகள் சிக்கலைத் தீர்த்துள்ளனர்.

பென்னட்டுக்கு மாற்றப்பட்ட இதயத்தில், முன்னர் உறுப்பு நிராகரிப்புடன் தொடர்புடைய மூன்று மரபியல் நன்கொடையாளர் பன்றியிலிருந்து “அகற்றப்பட்டது”, மேலும் நோயெதிர்ப்பு வரவேற்புடன் தொடர்புடைய ஆறு மனித மரபியல் பன்றி மரபணுவில் ‘ஒட்டப்பட்டது’.

பன்றியின் இதயத் திசுக்களின் வளர்ச்சியைத் தடுக்க பன்றியின் மரபணுக்களையும் ஆராய்ச்சியாளர்கள் அழித்துள்ளனர். Revivicor இன் மரபணு மாற்றப்பட்ட பன்றி இதயத்தை பாபூன்களாக மாற்றுவதற்கான ஆய்வை மதிப்பிடுவதற்கு 15.7 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர் ஆராய்ச்சி மானியம் மூலம் இந்த வேலை ஒரு பகுதியாக நிதியளிக்கப்பட்டது. பன்றி இதயங்களில் மரபணு மாற்றங்களைத் தவிர, பென்னட் லெக்சிங்டன், மாஸ்., கினிக்ஸா பார்மாசூட்டிகல்ஸ் தயாரித்த பரிசோதனை உறுப்பு நிராகரிப்பு மருந்தைப் பெற்றார்.இது ஜூலி ஸ்டீன்ஹூய்சென் அவர்களின் அறிக்கை; பில் பெர்க்ரோட்டால் திருத்தப்பட்டது. – ராய்ட்டர்ஸ்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here