ஆலயங்கள் மூலம் அனுப்பப்பட்ட முன்மொழிவுகளின் அடிப்படையில் தைப்பூச எஸ்ஓபிகள் என்கிறார் அமைச்சர்

ஆலய  நிர்வாகங்கள் சமர்ப்பித்த பரிந்துரைகள் மற்றும் சுகாதார அபாய மதிப்பீடுகள், கோவிட்-19 பரவுவதைத் தடுப்பதற்கான நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் தைப்பூசக் கொண்டாட்டங்களுக்கான எஸ்ஓபிகள் வரையப்பட்டதாக தேசிய ஒற்றுமைத்துறை அமைச்சர் ஹலிமா சாதிக் கூறினார்.

பல மாநிலங்களில் உள்ள ஆலய நிர்வாகங்களுடனான சந்திப்புகள், முன்மொழிவுகள் மற்றும் கோரிக்கைகள் அமைச்சகத்திற்கு வழங்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

நேற்று, டிஏபியின் பி ராமசாமி, தைப்பூச எஸ்ஓபிகளை வியப்பளிப்பதாக முத்திரை குத்தினார். மேலும் ஹலிமா தனது வார்த்தைக்கு பின்வாங்குவதாக குற்றம் சாட்டினார்.

பினாங்கு துணை முதல்வர் II, அமைச்சர் முன்பு 500 பக்தர்களுடன் கூடிய ரத ஊர்வலத்திற்கு “ஒப்புக் கொண்டதாக” கூறினார். அதற்குப் பதிலாக அவர் அறிவித்த 100 பேருக்கு பதிலாக.

பொது பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியத்தை உறுதி செய்வதற்கான தேவையின் அடிப்படையில் அனைத்து SOP திட்டங்களும் கோவிட்-19 குவார்டெட் அமைச்சர்கள் கூட்டத்தின் ஒப்புதலுக்காக கொண்டு வரப்பட்டதாக ஹலிமா இன்று விளக்கினார்.

இருப்பினும் சந்திப்பு அமர்வுகளில் கலந்து கொள்ளாதவர்கள், SOP தொடர்பாக நான் வாக்குறுதி அளித்ததாகக் கூறி அறிக்கைகளை வெளியிட்டனர் என்று அவர் சிலாங்கூரில் உள்ள பத்து கேவ்ஸ் உள்ள ஸ்ரீ சுப்பிரமணியர் சுவாமி கோவிலில் ஏற்பாடுகளைச் சரிபார்த்த பிறகு கூறினார்.

ஹலிமா SOP களை அறிவித்தார். மற்றவற்றுடன், “பால் குடம்” பிரார்த்தனை நடவடிக்கைகள் மற்றும் ரத ஊர்வலங்கள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படும். அதே நேரத்தில் இந்த ஆண்டு திருவிழாவின் போது காவடிகள் எடுத்துச் செல்ல அனுமதிக்கப்படவில்லை.

பல்வேறு ஆலயங்களில் குறிப்பிட்டபக்தர்களின் எண்ணிக்கையுடன் “பால் குடம்” நாளை முதல் ஜனவரி 19 வரை அனுமதிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். 100 பக்தர்கள் மட்டுமே பின்தொடர்வதைத் தவிர, ரத ஊர்வலங்கள் மட்டுப்படுத்தப்பட்ட நிறுத்தங்களைச் செய்யும்போது, ​​குறிப்பிட்ட எண்ணிக்கையிலான பிரார்த்தனை அமர்வுகளை மட்டுமே நடத்த முடியும் என்றும் SOPs கூறியது.

ஹலிமாவின் கூற்றுப்படி, ஜனவரி 16-17 மற்றும் ஜனவரி 19 முதல் காலை 5 மணி முதல் மாலை 5 மணி வரை 12 பிரார்த்தனை அமர்வுகள் அமைக்கப்பட்டன. ஜனவரி 18 ஆம் தேதி காலை 5 மணி முதல் இரவு 11 மணி வரை 18 அமர்வுகள் அமைக்கப்பட்டன. ஒவ்வொரு அமர்விலும் அனுமதிக்கப்படும் நபர்களின் எண்ணிக்கை ஆலயங்களுக்கு ஏற்றவாறு அமைக்கப்படும். ஒவ்வொரு அமர்வுக்குப் பிறகும் அவை சுத்தப்படுத்தப்பட வேண்டும்.

பத்து கேவ்ஸ் ஆலய SOP களில், ஒவ்வொரு நாளும் 6,000 பக்தர்கள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்றும், ஒவ்வொரு பிரார்த்தனை அமர்விலும் 500 நபர்கள் மட்டுமே கலந்து கொள்ள முடியும் என்றும் கோயில் நிர்வாகம் தீர்ப்பை கடைப்பிடிக்கும் என்று ஹலிமா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here