இளைஞர்களிடையே cyberbullying; ஆசியாவின் 2ஆவது இடத்தில் மலேசியா உள்ளது

ஐக்கிய நாடுகளின் குழந்தைகள் நிதியம் (Unicef) அறிக்கையின்படி, 2020 ஆம் ஆண்டில் இளைஞர்களிடையே இணைய வழி கொடுமைப்படுத்தல் (cyberbullying) சம்பவத்தில் மலேசியா ஆசியாவில் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது – சைபர்புல்லிங் நாட்டில் அதிகரித்து வரும் முக்கிய பிரச்சனையாக மாறிவருகிறது என்பதைக் குறிக்கிறது. சமூக ஊடக தளங்களின் பிரபலமான பயன்பாடு இளைஞர்கள் மட்டுமின்றி பெரியவர்களிடமும் cyberbullying  ஒரு பரவலான பிரச்சினையாக இருக்கிறது.

இளைஞர்களிடையே cyberbullying குறித்த ஆராய்ச்சியாளர், ஜெஸ்ஸி யோங் சே ஷிங், இத்தகைய நடத்தை அவர்களின் அடிப்படைத் தேவைகள் இல்லாமல் இருப்பதால் அவர்களின் சொந்த மகிழ்ச்சியின்மையை வெளிப்படுத்துவதாகக் கூறினார். அமெரிக்க மனநல மருத்துவர் வில்லியம் கிளாஸரால் உருவாக்கப்பட்ட சாய்ஸ் தியரி, அனைத்து மனிதர்களுக்கும் அவர்களின் நடத்தையை (தேர்வுகள்) இயக்கும் ஐந்து அடிப்படைத் தேவைகள் இருப்பதாகக் கூறுகிறது.

அவர்களின் அடிப்படைத் தேவைகளில் ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்டவை பூர்த்தி செய்யப்படாத போதெல்லாம், அவர்கள் தங்கள் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய cyberbullying ஒரு கருவியாகப் பயன்படுத்தலாம். இதனால்தான் cyberbullying வழக்குகள் இளைஞர்களால் மட்டுமல்ல, பெரியவர்களாலும் தொடர்கின்றன என்று துங்கு அப்துல் ரஹ்மான் பல்கலைக்கழகக் கல்லூரியில் (TAR UC) பகுதி நேர விரிவுரையாளராக இருந்த யோங் கூறினார்.

cyberbullying செய்யும் குற்றவாளிகள் தனிமையின் கொடுமையை அனுபவிப்பதாகவும் ஆய்வுகள் வெளிப்படுத்தியுள்ளன. குறிப்பாக இளைஞர்கள் மத்தியில் cyberbullying தொடர்பான சிக்கல்களைத் தீர்க்க சமீபத்தில் நடத்தப்பட்ட ஒரு வெபினாரான Yong during TalkSpace போது யோங் கூறினார்.

இது குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் அவர்களைச் சுற்றியுள்ள சமூகத்தின் பாசம் இல்லாததால் ஏற்படுகிறது. ஆன்லைனில் மக்களை கொடுமைப்படுத்துவது அந்நியர்களிடமிருந்து கவனத்தைத் தேடுவதற்கான அவர்களின் முயற்சியாகும் என்று அவர் விளக்கினார்.

cyberbullying பெரும்பாலும் சமூகத் திறனற்ற நபர்கள் என்று ஆய்வுகள் காட்டுவதால், உலகளாவிய சுய மதிப்பு, சமூக ஏற்றுக்கொள்ளல் மற்றும் பிரபலம் ஆகியவற்றின் குறைந்த விகிதங்களைக் கொண்டவர்களும் cyberbullying (அச்சுறுத்தல்) ஈடுபட வாய்ப்புள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

வெபினாரின் போது மற்றொரு பேச்சாளர், 16 வயதிலிருந்தே பல்வேறு வகையான cyberbullying அனுபவத்தையும், துன்புறுத்தலுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்க போலீஸ் உதவியை எவ்வாறு ஈடுபடுத்துவது என்பதையும் பகிர்ந்து கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here