சிறப்புப் பயிற்சி பெற அனுமதித்த கைரிக்கு ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் பாராட்டு

சிறப்பு கல்விக்கு தகுதியுடையவர்களாக மாற்றுவதற்கான சுகாதார அமைச்சகத்தின் முடிவால் ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் குழு மகிழ்ச்சியடைந்துள்ளது. கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளாக ஒப்பந்த மருத்துவர்களின் கோரிக்கைகளில் இதுவும் ஒன்று என்று Hartal Doktor Kontrak   (HDK) தெரிவித்தது.

பல் மருத்துவ சேவையில் உள்ளவர்கள் உட்பட ஒப்பந்த மருத்துவர்கள், சிறப்பு பயிற்சி கல்வியில் கலந்துகொள்ள மத்திய அரசின் உதவித்தொகைக்கு விண்ணப்பிக்கலாம். இதற்கு முன்பு நிரந்தரப் பணியில் உள்ள மருத்துவர்கள் மட்டுமே இந்த கல்விகளுக்கு விண்ணப்பிக்க தகுதியுடையவர்களாக இருந்தனர்.

முன்னதாக, இந்த சிறப்புப் படிப்புகளில் சேருவதற்கு மருத்துவ மற்றும் பல் மருத்துவ அலுவலர்கள் மத்திய அரசின் உதவித்தொகைக்கு விண்ணப்பிக்க தகுதியுடையவர்கள் என்று சுகாதார அமைச்சகத்தின் சுற்றறிக்கையை HDK வெளியிட்டது.

இந்த முடிவை அறிவிக்கும் ஒரு பதிவு சுகாதார அமைச்சகத்தின் முகநூல் பக்கத்திலும் காண முடிந்தது. ஆர்வமுள்ளவர்கள் ஜனவரி 28 முதல் உதவித்தொகைக்கு விண்ணப்பிக்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறார்கள். ஒரு அறிக்கையில், HDK இந்த விஷயத்தில் அளித்த வாக்குறுதியை நிறைவேற்றியதற்காக சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீனுக்கு நன்றி தெரிவித்தது.

கடந்த செப்டம்பரில் விவாதிக்கப்பட்டபடி, ஒப்பந்த மருத்துவர்களின் மீதமுள்ள கவலைகளையும் அமைச்சகம் நிவர்த்தி செய்யும் என்று அது நம்புகிறது. அவர்களின் மற்ற கோரிக்கைகளில் வெளிப்படையான அளவுகோல்கள் மற்றும் ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கான தேர்வு நிரந்தர பணியிடங்களுக்கு பரிசீலிக்கப்பட்டது. ஒப்பந்த மருத்துவர்களும் நிரந்தர மருத்துவர்களுக்கு இணையான சலுகைகள், அவசர விடுப்பு உள்ளிட்ட விடுப்புகளுடன் மற்றும் இதர சலுகைகளைப் பெற விரும்பினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here