சமூகத்தின் தவறான பார்வை போதைக்கு அடிமையானவர்கள் சிகிச்சை பெறுவதைத் தடுக்கிறது என்கிறார் கைரி

போதைப்பொருள் பாவனை மற்றும் அடிமைத்தனம் தொடர்பாக சமூகத்தில் உள்ள உறுப்பினர்களிடையே எதிர்மறையான சிந்தனை, சம்பந்தப்பட்டவர்களை தொழில்முறை சிகிச்சை மற்றும் அவர்களின் பிரச்சினைகளுக்கு உதவி பெறுவதைத் தடுக்கும் காரணங்களில் ஒன்றாகும் என்கிறார் கைரி ஜமாலுதீன்.

இந்த நபர்கள் தாங்கள் போதைக்கு அடிமையானவர்கள் என்பதை ஒப்புக்கொண்டால், சட்டப்பூர்வ விளைவுகளையும் சந்திக்க நேரிடும். அவர்கள் எங்கே கைது செய்யப்படுவார்கள் என்று அவர்கள் மனதில் நினைக்கிறார்கள் என்று சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்.

சமீபத்தில், மசூதி உண்டியலில் இருந்து திருடியதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஒரு இளைஞரையும் அவர் எப்படி அவமானப்படுத்தப்பட்டார் என்பதைப் பார்த்தோம். நம் சமூகம் மக்களை அப்படி நடத்த வேண்டும் என்று நான் நினைக்கவில்லை. போதை பழக்கத்தை மருத்துவ சிகிச்சையாக கருத வேண்டும் அவர் கூறினார்.

அரசு-அரசு சாரா அமைப்பின் (GO-NGO) ஹெல்த் கிளினிக் (KK) மாதிரி 2.0 இன் ஸ்மார்ட் ஒத்துழைப்பு மூலம் எய்ட்ஸ் நோயை ஒழிப்பதற்கான தேசிய அளவிலான முன்முயற்சியை இன்று இங்கு தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

அரசு சாரா நிறுவனங்கள் (NGOக்கள்), குறிப்பாக மலேசியன் எய்ட்ஸ் கவுன்சில் பயன்படுத்தும் அணுகுமுறையைப் பின்பற்றி இந்த விஷயம் எழுப்பப்பட்டதாக கைரி கூறினார். இது எச்ஐவி-எய்ட்ஸ் நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் பற்றிய சமூகத்தின் கருத்தை மாற்றுவதில் ஓரளவு வெற்றி பெற்றுள்ளது.

முன்முயற்சியின் தொடக்கத்தின் மூலம், தனது அமைச்சகம், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுடன் இணைந்து, களத்திற்குச் சென்று குறிப்பாக பாதிக்கப்படக்கூடியவர்களுக்கு வெளிப்பாடுகளை வழங்கியுள்ளது. இதனால் ஆபத்துகள் மற்றும் சிகிச்சைகள் பற்றிய தகவல்களைப் பரப்ப முடியும்.

ஹெச்ஐவி-எய்ட்ஸ் நோயாளிகள் மத்தியில் ஏற்படும் தீங்கைக் குறைப்பதற்கான திட்டங்களை வலுப்படுத்த உதவுவதற்காக, சுகாதார கிளினிக்குகளில் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களும் செயல்பட இந்த முன்முயற்சி அனுமதிக்கிறது. மலேசிய எய்ட்ஸ் கவுன்சிலுடன் இணைந்து இந்த திட்டத்தை செயல்படுத்த கிள்ளான் பகுதியில் உள்ள பாண்டமாரான் சுகாதார கிளினிக் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளது.

சமூகம் மற்றும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களின் வலுவூட்டலுடன், 2016-2030 ஆம் ஆண்டிற்கான தேசிய மூலோபாயத் திட்டத்தின் மூலம் 2030 ஆம் ஆண்டில் எய்ட்ஸை ஒழிக்க முடியும் என்று சுகாதார அமைச்சகம் நம்புகிறது என்று அவர் விளக்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here