97.1% குடும்பத் தலைவர்கள் வெள்ள நிவாரண நிதியை பெற்றுள்ளனர் – NADMA தகவல்

தற்காலிக நிவாரண மையங்களில் (பிபிஎஸ்) பதிவு செய்யப்பட்ட வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட குடும்பங்களின் தலைவர்களில் மொத்தம் 97.1% பேர் இதுவரை அரசாங்கத்திடம் இருந்து  உதவியை (BWI) பெற்றுள்ளனர்.

தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் (NADMA) இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மூன்று மாநிலங்கள் BWI விநியோக செயல்முறையை முடித்துள்ளன. அதாவது 309 பெறுநர்களுடன் பேராக், தெரெங்கானு (451) மற்றும் கோலாலம்பூர் (1,175).

2021/2022 வடகிழக்கு பருவமழை வெள்ளத்தின் போது வீடுகள் வெள்ளத்தில் மூழ்கிய குடும்பத் தலைவர்களுக்கும் அடிப்படைத் தேவைகள் உதவி (BBKA) விநியோகிக்கப்பட்டது. பாதிக்கப்பட்ட மலாக்கா குடும்பத் தலைவர்களில் 57.4%  உதவிகளை விநியோகித்த போது, ​​கோலாலம்பூர் 94% உதவிகளைப் பதிவுசெய்துள்ளது.

இதற்கிடையில், அமலாக்க ஒருங்கிணைப்புப் பிரிவின் அறிக்கையின்படி, கிளந்தன் 13 குடும்பத் தலைவர்களுக்கு அதிகபட்சமாக RM5,000 வீடு பழுதுபார்க்கும் உதவியை முடித்துள்ளார்.

இதற்கிடையில், கனிமங்கள் மற்றும் புவி அறிவியல் துறை மலேசியா சரவாக்கில் இரண்டு நிலச்சரிவுகளை பதிவு செய்துள்ளது, இது வடகிழக்கு பருவமழையின் போது நாடு முழுவதும் மொத்த நிலச்சரிவுகளின் எண்ணிக்கையை 282 ஆகக் கொண்டு வந்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here