சதீஸ்வரன் மரணத்திற்கு அலட்சியம்தான் காரணம் என்று வழக்கினை உயர் நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது

பந்தாய் டாலாம் அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, 17ஆவது மாடியில் இருந்து தூக்கி வீசப்பட்ட நாற்காலி தலையில் விழுந்து உயிரிழந்த சிறுவனின் மரணத்திற்கான காரணம் அலட்சியம் என்று தாக்கல் செய்த வழக்கினை உயர் நீதிமன்றம் இன்று தள்ளுபடி செய்தது.

சதீஸ்வரனின் மரணம் குறித்து அலட்சியமாக இருந்ததற்காக சிறுவனின் குடும்பத்தினர் கூட்டரசு அமைச்சகம் மற்றும் கோலாலம்பூர மாநகர மன்றம் (டிபிகேஎல்) மீது வழக்கு தொடர்ந்தனர். 2018 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி மாதம் இங்குள்ள பந்தாய் டாலாமில் உள்ள பிபிஆர் குடியிருப்பில் நாற்காலி விழுந்து 15 வயது சிறுவன் சம்பவ இடத்திலேயே இறந்தார்.

நீதிபதி ஹயாத்துல் அக்மல் அப்துல் அஜீஸ், டிபிகேஎல் மற்றும் மத்திய அரசு தாக்கல் செய்த வேலைநிறுத்த விண்ணப்பங்களை ஆன்லைன் நடவடிக்கையின் போது இன்று சமர்ப்பிப்புகளைக் கேட்ட பிறகு அனுமதித்தார். DBKL மற்றும் அரசாங்கம், குடும்பத்தின் வழக்கை நிறுத்தம் செய்ய நீதிமன்றத்தை வலியுறுத்தி, எந்த நியாயமான நடவடிக்கையும் இல்லை என்று வாதிட்டது.

சதீஸ்வரனின் குடும்பத்தினர் சட்டத்தின்படி மூன்று வருட காலக்கெடுவைக் கடந்து சிவில் நடவடிக்கையை தாக்கல் செய்ததாக அவர்கள் தெரிவித்தனர். செலவுக்கு நீதிமன்றம் எந்த உத்தரவையும் பிறப்பிக்கவில்லை.

கடந்த ஆண்டு, சதீஸ்வரனின் தாயார் எஸ் கஸ்தூரிபாய், அவரது மரணம் தொடர்பாக அதிகாரிகளிடம் இருந்து இழப்பீடு கோரி வழக்கு தொடர்ந்தார். அலட்சியத்தால் மரணத்தை ஏற்படுத்தியதற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 304A பிரிவின் கீழ் சதீஸ்வரனின் மரணம் குறித்து விசாரணை நடத்தி வருவதாக 2018 ஆம் ஆண்டு காவல்துறை கூறியது.

குடும்பத்தின் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் சச்ப்ரீத்ராஜ் சிங் சோஹன்பால் மற்றும் பவித்ரா லோகநாதன் ஆகியோர் ஆஜராகினர், அதே சமயம் டிபிகேஎல் சார்பில் கெல்வின் மானுவல் பிள்ளை ஆஜரானார். மத்திய அரசின் மூத்த வழக்கறிஞர் ரோஹைசா ஹம்சா அரசு சார்பில் ஆஜரானார்.

நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை எதிர்த்து மேல்முறையீடு செய்வதா என்பது குறித்து மேலும் அறிவுறுத்தல்களைப் பெறுவோம் என்று குடும்பத்தினரின் வழக்கறிஞர்கள் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here