தேசிய பூப்பந்து விளையாட்டாளர்  Lee Zii Jia மலேசியாவை பிரதிநிதித்து விளையாட 2 ஆண்டுகள் தடை

தேசிய பூப்பந்து விளையாட்டாளர்  Lee Zii Jia, ஜனவரி 18 முதல் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மலேசியக் கொடியின் கீழ் அனைத்துலக  போட்டிகளில் பங்கேற்க தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. இதனை மலேசிய பூப்பந்து சங்கம் (BAM) இன்று செய்தியாளர் சந்திப்பில் உறுதி செய்தது.

இந்த வார தொடக்கத்தில், தேசிய நம்பர் 1 ஆன  Lee Zii Jia, BAM இருந்து ராஜினாமா செய்தார். உலக பேட்மிண்டன் கூட்டமைப்பு (BWF) மூலம் Zii ஜியா தற்போது உலகின் 7ஆவது இடத்தில் உள்ளார்.

BAM இன் இரண்டாவது துணைத் தலைவரும் சட்டக் குழுத் தலைவருமான ஜஹபர்தீன் முகமது யூனூஸ் கருத்துப்படி, தனது ராஜினாமா கடிதத்தைச் சமர்ப்பித்த பிறகு, Zii ஜியா BAM இல் தனது பயணத்தைத்  தொடர புதிய விதிமுறைகளை சமர்ப்பித்துள்ளார்.

அவர் தனது சொந்த பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் ஆதரவு சேவையை விரும்பினார், தனது சொந்த போட்டிகளைத் திட்டமிடுகிறார். மேலும் தனது சொந்த  நன்கொடையாளர்கள் இருக்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கைகளை முன்வைத்துள்ளார்.

இருப்பினும், பல ஆலோசனைகளுக்குப் பிறகு, BAM அதை நிராகரிக்க முடிவு செய்தது. ஏனெனில் அவரது கோரிக்கைகள் நம்பத்தகாதவை மற்றும் நிறைவேற்ற முடியாதவை என்று ஜஹபர்தீன் கூறினார்.

அதற்குப் பதிலாக, BAM Zii Jia க்கு பல இலாபகரமான ஊக்கத்தொகைகளை வழங்கியது, அதில் அவரது திறமையை அங்கீகரிப்பதற்காகவும், BAM 13 வயதிலிருந்தே அவரை வளர்த்து வந்ததைக் கருத்தில் கொண்டு பணப் பலன்களை உள்ளடக்கியதாகவும் கூறினார்.

துரதிர்ஷ்டவசமாக, ஜி ஜியா மறுபரிசீலனை செய்யவில்லை என்று ஜஹபர்தீன் கூறினார். BAM இல் உள்ள அனைத்து வீரர்களும் சங்கத்துடன் ஒப்பந்தம் செய்யப்பட்டுள்ளனர் மற்றும் அதன் பின்னணியில் தாக்கங்கள் உள்ளன. வீரர்களைப் பயிற்றுவிப்பதற்கும் வளர்ப்பதற்கும் மானியங்கள் மற்றும் ஸ்பான்சர்களிடமிருந்து வரும் நிதி தேவைப்படுகிறது.

எனவே, அதை மனதில் கொண்டு மற்றும் அவரது ஒப்பந்தத்தின் விதிமுறைகளின்படி, ஜனவரி 18 முதல் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு எந்த அனைத்துலக போட்டிகளுக்கும் Zii ஜியாவை பதிவு செய்வதில்லை என்ற முடிவை BAM அடைய வேண்டியிருந்தது.

அனைத்து வீரர்களும் ஒப்பந்தம் செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்றும் அந்த ஒப்பந்தத்தில், ஒரு வீரர் தேசிய பயிற்சி மையத்தை விட்டு வெளியேற விரும்பினால், BAM பல தண்டனை நடவடிக்கைகளை எடுக்க சட்டம் 7 அனுமதிக்கிறது என்றும் ஜஹபர்தீன் கூறினார்.

பிஏஎம்மில் இருந்து ராஜினாமா செய்வது போன்ற எதுவும் இல்லை. நீங்கள் தேசிய பயிற்சி மையத்தில் இருந்து மட்டுமே திரும்ப முடியும்.அவ்வாறு செய்தால் தண்டனை நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படும். இருப்பினும், அவர்கள் மேல்முறையீடு செய்தால், அவர்கள் விளையாட அனுமதிக்கப்படலாம்.

எந்த நேரத்திலும் நாட்டுக்கு சேவை செய்ய இடமும் வாய்ப்பும் உள்ளது என்றார். நாங்கள் ஏமாற்றமடைந்துள்ளோம், ஆனால் நாங்கள் முன்னேற வேண்டும். எந்த ஒரு வீரரை விடவும் BAM மிகப் பெரியது. அது தேசிய நலனுக்காக உள்ளது.

ஜஹபர்தீன் மேலும் கூறுகையில், BAM ஆனது வீரர்களின் பட்டியலை பதிவு செய்ய வேண்டிய போட்டிகளுக்கு மட்டுமே தடை பொருந்தும். வீரர்கள் முன்னேறி மற்ற போட்டிகளில் சுதந்திரமாக விளையாடலாம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here