அசாமின் தவறை சுட்டி காட்டியதால் பழிவாங்கும் நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படுகிறது என்கிறார் சிவராசா

சுங்கை பூலோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  ஆர் சிவராசா, எம்ஏசிசி தலைமை ஆணையர் அசாம் பாக்கியின் மக்களவையில் உள்ள பங்கு உரிமை குறித்த பிரச்சினையை எழுப்பியதை அடுத்து, எம்ஏசிசி தனது சேவை மையத்தின் மீது பழிவாங்கும் நடவடிக்கை எடுத்து வருவதாகக் கூறினார்.

கடந்த வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 21) தனது மருமகனான தனது சேவை மைய மேலாளர் கே.ஆர்.நவீன் எம்ஏசிசியால் அழைக்கப்பட்டதாகவும், நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நடந்த ஒரு சம்பவம் தொடர்பாக அவர் மீது ஊழல் குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்படும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டதாகவும் சிவராசா தெரிவித்தார்.

இந்த ஊழல் குற்றம் என்று அழைக்கப்படுவது 2017 ஆகஸ்ட்/செப்டம்பரில் நடந்த சம்பவங்களால் எழுகிறது. ஆகஸ்ட் மாதம், வங்காளதேச தொழிலதிபர் மோனோமியா சித்திக்கூர் ரஹ்மான், வங்கதேசத் தொழிலாளர்களுக்கு துப்புரவுத் தொழிலாளிகள் மற்றும் துப்புரவுத் தொழிலாளிகளுக்கான அனுமதிகளை எவ்வாறு ஊழல் முறையில் பெற்றுக் கொண்டார் என்ற பிரச்சினையை நான் குடிநுழைவுத் துறையிடம் பகிரங்கமாக எழுப்பியிருந்தேன். புனையப்பட்ட ஆவணங்களைப் பயன்படுத்தி ஹோட்டல் ஊழியர்கள் மற்றும் குடிநுழைவுத்துறை இயக்குநர் ஜெனரலை விசாரித்து நடவடிக்கை எடுக்குமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டனர்.

திடீரென்று செப்டம்பர் 21, 2017 அன்று, எனது சேவை மைய ஊழியர்களான நவீன், ஜோஷ்வா கலைசேவன் மற்றும் நிக்கோ காம் ஆகிய மூவரை எம்ஏசிசி கைது செய்து, நான்கு நாட்கள் காவலில் எடுத்து, மோனோமியாவிடம் இருந்து பணத்தைக் கைவிட முயன்றதாகக் கூறப்படும் குற்றத்திற்காக விசாரணை நடத்தப்பட்டது. பிரச்சினை,” என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

PKR சட்டமியற்றுபவர் குற்றச்சாட்டு தவறானது. தீங்கிழைக்கும் மற்றும் அடிப்படையற்றது என்று கூறினார். நான் ஏற்கனவே பகிரங்கமாக எழுப்பிய பிரச்சினை தொடர்பாக குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநர் என்ன நடவடிக்கை எடுப்பார் என்பதை கட்டுப்படுத்தும் நிலையில் எனது ஊழியர்களோ நானோ இருக்கவில்லை.

இந்த விவகாரத்தில் நான் என்ன செய்ய வேண்டும் அல்லது என்ன செய்யக்கூடாது என்பதை எனது ஊழியர்களும் தீர்மானிக்க முடியாத நிலையில் இருந்தனர் என்று அவர் கூறினார். அப்போது, ​​சிவராசா எம்ஏசிசியிடம் தனது வாக்குமூலத்தை அளித்ததாகவும், அவர்கள் மீது எந்த குற்றச்சாட்டும் சுமத்தப்படவில்லை என்றும் கூறினார். நவீன் அல்லது மற்றவர்கள் செய்த தவறுக்கான ஆதாரங்கள் கிடைத்திருந்தால், எம்ஏசிசி உடனடியாக குற்றம் சாட்டியிருக்கும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன்.

செப்டம்பர் 2017 இல் விசாரணை முடிந்து கிட்டத்தட்ட நான்கரை ஆண்டுகள் கடந்துவிட்டன. அந்த நேரத்தில் நவீன் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை. உண்மையில் கோப்பு மூடப்பட்டிருக்க வேண்டும். இப்போது, ​​டிசம்பர் 14, 2021 அன்று நான் டான் ஸ்ரீ அசாம் பாக்கியின் பங்குகளின் உரிமையைப் பற்றிய பிரச்சினையை நாடாளுமன்றத்தில் எழுப்பிய ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு, எந்த அடிப்படையும் இல்லாத ஒரு குற்றச்சாட்டை எம்ஏசிசி திடீரென எனது ஊழியர் நவீன் மீது குற்றம் சாட்டியுள்ளது என்று சிவராசா கூறினார்.

‘தனிப்பட்ட பழிவாங்கல்’

நாளை திட்டமிடப்பட்ட குற்றச்சாட்டு “தனிப்பட்ட பழிவாங்கும்” என்று சிவராசா கூறினார். நவீனின் நேர்மைக்கு நான் துணை நிற்கிறேன். நான் மேலே விளக்கியுள்ள பொய்யான மற்றும் முற்றிலும் நியாயமற்ற இந்தக் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு அவர் நிரபராதி. வரவிருக்கும் நீதிமன்றப் போராட்டத்தில் நவீனும் அவரது வழக்கறிஞர் குழுவும் அவர் குற்றமற்றவர் என்பதை நிரூபிப்பார்கள்.

எம்ஏசிசியின் இந்த பழிவாங்கும் நடவடிக்கை அதன் நற்பெயருக்கு மேலும் சேதம் விளைவிக்கும். ஏனெனில் இது தனிப்பட்ட காரணிகள் மற்றும் உள்நோக்கங்களால் தூண்டப்பட்டதாகக் கருதப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

அசாமின் பங்கு உரிமை சர்ச்சையில் இருந்து பின்வாங்கப் போவதில்லை என சிவராசா தெரிவித்துள்ளார். இது என்னையும் அல்லது நாடாளுமன்றத்தில் உள்ள எனது சகாக்களையும் இந்தப் பிரச்சினையில் பின்வாங்கச் செய்யும் என்று MACC நினைத்தால், அவர்கள் முற்றிலும் தவறாக நினைக்கிறார்கள்.

இதுபோன்ற பழிவாங்கும் நடவடிக்கைகளால் ஒரு முக்கிய நிறுவனமான எம்ஏசிசியின் நேர்மை கடுமையாகக் கெடுக்கப்படுவதைப் பிரதமர் பார்ப்பார் என்று நம்புகிறேன். ஊழலுக்கு எதிரான அவரது அறிக்கைகள் மேலும் மேலும் வெற்றுத்தனமாக இருக்கும்” என்று அவர் கூறினார்.

ஏப்ரல் 30, 2015 அன்று சுமார் RM772,000 மதிப்புள்ள  Gets Global Berhad  (முன்பு KBES பெர்ஹாட்) 1,930,000 பங்குகளை வைத்திருந்ததன் மூலம் அசாம் கவனத்தை ஈர்த்தார். Gets Global Berhad அவரது பங்கு மார்ச் 31, 2016 நிலவரப்படி 1,029,500 ஆக குறைந்தது, அந்த நேரத்தில் அதன் மதிப்பு சுமார் RM340,000. அவர் மார்ச் 2016 இல் எக்செல் ஃபோர்ஸ் எம்எஸ்சி பெர்ஹாட்டில் 2,156,000 வாரண்டுகளை வைத்திருந்தார். 2015 மற்றும் 2016 ஆம் ஆண்டுகளில் பங்கு உரிமையானது ஒரு பொது ஊழியராக அவரது வருமானத்திற்கு ஏற்றதா என்ற கேள்வியை எழுப்பியிருந்தது.

ஜனவரி 5 அன்று ஒரு சிறப்பு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், பங்குகளின் உரிமையை அசாம் மறுக்கவில்லை. ஆனால் அவை அவரது இளைய சகோதரரால் தனது பெயரில் வாங்கப்பட்டதாகக் கூறினார். பின்னர் அவர்கள் அவரது சகோதரருக்கு மாற்றப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here