ஹலால் சின்னத்தை தவறாக பயன்படுத்தியதற்காக 54,000 வெள்ளி மதிப்புள்ள உணவு பொருட்கள் பறிமுதல்

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (KPDNHEP) இன்று புக்கிட் தெங்காவில் ஹலால் சின்னத்தை தவறாகப் பயன்படுத்தியதற்காக 54,000 ஆயிரம் வெள்ளிக்கும் அதிகமான மதிப்புள்ள உணவுப் பொருட்களைக் கைப்பற்றியது.

பினாங்கு KPDNHEP இயக்குனர் முகமட் ரிட்சுவான் அப் கபார், பொதுமக்களின் புகார்கள் காரணமாக உணவுப் பொருட்களை பதப்படுத்துவதாக நம்பப்படும் வளாகத்தை காலை 11 மணிக்கு ஆய்வு செய்ததாகவும் சில பொருட்கள் அதிகாரிகளால் சான்றளிக்கப்படாமல் ஹலால் சின்னத்தைப் பயன்படுத்தியதைக் கண்டறிந்ததாகவும் கூறினார்.

ஆய்வின் போது, ​​அந்த வளாகத்தில் எள் எண்ணெய், கடுகு எண்ணெய், ரோஸ் வாட்டர், லெமுஜு வாட்டர் மற்றும் சுண்ணாம்பு பேஸ்ட் போன்ற பல வகையான பொருட்கள் தயாரிக்கப்பட்டது. அவை தகுதிவாய்ந்த அதிகாரிகளால் சான்றளிக்கப்படாமல் ஹலால் லோகோ அடையாளத்தைப் பயன்படுத்தியது.

இதன் விளைவாக, KPDNHEP 4,392 யூனிட் எள் எண்ணெய், கடுகு விதை எண்ணெய் (3,192 யூனிட்கள்), ரோஸ் வாட்டர் (7,968 யூனிட்கள்), லெமுஜு நீர் (2,580 யூனிட்கள்) மற்றும் 5,916 யூனிட் சுண்ணாம்பு பேஸ்ட் ஆகியவற்றை பறிமுதல் செய்தது. இவை அனைத்தும் 54,402 வெள்ளி மதிப்பாகும்.

வர்த்தக விளக்கச் சட்டம் 2011 இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும், KPDNHEP வர்த்தகர்கள் நெறிமுறைகளைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்றும் ஹலால் சின்னத்தை தவறாகப் பயன்படுத்த வேண்டாம் என்றும் எச்சரித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here