அசாம் பாக்கி பேரணி தொடர்பாக இரண்டு பிகேஆர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் காவல்துறையினரால் விசாரிக்கப்பட்டனர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைவர் அசாம் பாக்கியை பணி நீக்கம் செய்யக் கோரி கடந்த வியாழன் அன்று நடைபெற்ற ஆர்ப்பாட்டத்தில் இரண்டு பிகேஆர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் காவல்துறையினரால் அழைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

லெம்பா பந்தாய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் Fahmi Fadzil, பெட்டாலிங் ஜெயா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  மரியா சின் அப்துல்லாவும் டாங் வாங்கி மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் (IPD) வாக்குமூலம் அளிக்க அழைக்கப்பட்டதாக தெரிவித்தனர்.

@மரியாச்சினும் நானும் எங்கள் வாக்குமூலங்களைப் பதிவு செய்வதற்காக வெள்ளிக்கிழமை காலை 9:30 மணிக்கு டாங் வாங் காவல் நிலையத்திற்கு அழைக்கப்பட்டோம். ஜனவரி 20 ஆம் தேதி நாடாளுமன்றத்திற்கு வெளியே அசாம் பாக்கி பங்கு விவகாரம் தொடர்பாக என்று அவர் ஒரு ட்விட்டர் பதிவில் கூறினார்.

கடந்த வியாழன் அன்று 50க்கும் மேற்பட்ட பிகேஆர் இளைஞர் உறுப்பினர்கள் அசாமை இடைநீக்கம் செய்யக் கோரி நாடாளுமன்றத்திற்கு பேரணியாகச் சென்றதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

பிகேஆர் இளைஞரணித் தலைவர் அக்மல் நசீர் தலைமையிலான உறுப்பினர்கள் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், எதிர்க்கட்சித் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் மற்றும் மக்களவை  சபாநாயகர் அசார் ஹருன் ஆகியோரிடம் ஒரு குறிப்பாணையை சமர்ப்பிக்க நாடாளுமன்றத்திற்கு வெளியே கூடினர்.

அசாமின் உடனடி இடைநீக்கம் மற்றும் அவரது பங்குகள் மீதான விசாரணை ஆணையம் உள்ளிட்ட எட்டு கோரிக்கைகளை இந்த மனு முன்வைத்தது.

மற்ற கோரிக்கைகளில் ஊழலைத் தடுப்பதற்கான நடவடிக்கைகள், சிறந்த நிர்வாகம் மற்றும் சமநிலைக்காக எம்ஏசிசி சட்டத்தில் திருத்தம் செய்தல், தேர்தல் ஆணையம் மற்றும் மலேசியாவின் மனித உரிமைகள் ஆணையம் (சுஹாகம்) ஆகியவற்றை நாடாளுமன்றத்தின் கீழ் வைப்பது, மேலும் தகவல் வெளியிடுபவர்களுக்கு சிறந்த பாதுகாப்பு ஆகியவை அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here