12 கஞ்சா மரங்களை நட்ட மற்றும் வைத்திருந்த வழக்கின் குற்றவாளிக்கு, நீதிமன்றம் ஆயுள் தண்டனை மற்றும் 6 பிரம்படிகள் விதித்தது

தாவாவ், ஜனவரி 27 :

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன், 12 கஞ்சா மரங்களை நட்ட, வைத்திருந்த வழக்கில், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்ட ஒருவருக்கு, இன்று, செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் ஆயுள் தண்டனை மற்றும் ஆறு பிரம்படிகள் விதித்து தீர்ப்பளித்தது.

நீதிபதி அவாங் கெரிஸ்னாடா அவாங் மஹ்மூட், 45 வயதான அஸ்ரில் சுராஷ் மஸ்ரி சமி என்ற ஆடவருக்கு, ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 6B (1) (a) இன் கீழ் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்ட பின்னர், அதே சட்டத்தின் 6B (3) இன் கீழ் இந்த தண்டனையை வழங்கித் தீர்ப்பளித்தார்.

நீதிபதி அவாங் கெரிஸ்னாடா தனது தீர்ப்பில், விசாரணையின் போது குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் மற்றும் சாட்சிகளின் சாட்சியங்கள் மூலம் நியாயமான சந்தேகங்களை எழுப்பத் தவறிவிட்டது என்றும் அதற்கு பதிலாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு எதிராக வழக்கை நிரூபிக்க அரசுத் தரப்பினால் முடிந்தது என்று அவர் கூறினார்.

“எனவே, இந்த வழக்கின் அனைத்து ஆதாரங்கள், உண்மைகள் மற்றும் பொது நலன் சார்ந்த காரணிகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, நீதிமன்றம் குற்றம் சாட்டப்பட்டவரை குற்றவாளி எனக் கண்டறிந்து, அவருக்கு ஆயுள் தண்டனை மற்றும் ஆறு பிரம்படிகளை விதிக்கிறது ” என்று அவர் கூறினார்.

வழக்கின் உண்மைகளின் அடிப்படையில், பத்து 3 ஜாலான் ஆயர் பனாஸ், தாமான் மெகா ரியாவில் உள்ள இரண்டு மாடி வீட்டில், ஆகஸ்ட் 3. 2020 அன்று காலை 5.30 மணிக்கு சோதனை செய்த தாவாவ் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவின் (BSJN)அதிகாரிகள் மற்றும் உறுப்பினர்கள் குழுவால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கைது செய்யப்பட்டார்.

சந்தேக நபர் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட போது, ​​தம்மால் நடப்பட்ட மரத்தின் வகை கஞ்சா என தனக்குத் தெரியும் என்றும், அது வேடிக்கைக்காக நடப்பட்டதாகவும் தெரிவித்துள்ளார்.

ஏப்ரல் 22, 2021 அன்று, கஞ்சா வைத்திருந்ததற்காக ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 6 இன் கீழ் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட பின்னர் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு 14 மாத சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவரின் தரப்பில் வழக்கறிஞர்கள் மார்க் ரோசைடே மற்றும் முஹமட் நஸ்ரின் ஜாபர் ஆகியோர் ஆஜராகினர், அரசுத் துணை வழக்கறிஞர் முகமட் சுஹைமி சூரியானாவினால் இந்த வழக்குத் தொடரப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here