டிசம்பர் வெள்ளத்தால் வீடுகள், வாகனங்கள் மட்டும் RM2.6 பில்லியன் சேதம்

கடந்த மாதம் ஏற்பட்ட வெள்ளத்தினால் வீடுகள், வீட்டு உடைமைகள் மற்றும் வாகனங்களுக்கு சுமார் RM2.6 பில்லியன் சேதம் ஏற்பட்டுள்ளதாக புள்ளிவிவரத்துறை தெரிவித்துள்ளது. இது மொத்த இழப்புகளான RM6.1 பில்லியனில் ஒரு பகுதியாகும்.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், பொதுச் சொத்துக்கள் மற்றும் உள்கட்டமைப்புகளுக்கு சேதம் விளைவிப்பதற்காக RM2 பில்லியன் மற்றும் வணிக வளாகங்களுக்கு RM500 மில்லியன் செலவாகும் என்று திணைக்களம் தெரிவித்துள்ளது. உற்பத்தித் துறை RM900 மில்லியனையும், விவசாயத் துறை RM90.6 மில்லியனையும் இழந்தது.

RM6.1 பில்லியன் மொத்த இழப்பு நாட்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் (GDP) 0.4%க்கு சமம் என்று தலைமை புள்ளியியல் நிபுணர் உசிர் மஹிடின் கூறினார். சிலாங்கூர் குடியிருப்புகளுக்கு ஏற்பட்ட சேதத்தின் அடிப்படையில் மிக மோசமாகப் பாதிக்கப்பட்டது. இது RM1 பில்லியன் வீடுகளுக்கு சேதத்தை சந்தித்தது. அதைத் தொடர்ந்து பகாங் (RM425.6 மில்லியன்) மற்றும் மலாக்கா (RM69.7 மில்லியன்). பெட்டாலிங் மாவட்டத்தில் மட்டும் RM258 மில்லியன் சேதம் ஏற்பட்டது.

வாகனங்களைப் பொறுத்தவரையில், சிலாங்கூர் மீண்டும் RM855 மில்லியன் நஷ்டத்தைச் சந்தித்தது, அடுத்த மோசமாகப் பாதிக்கப்பட்ட மாநிலமான பகாங் (RM78.2 மில்லியன்) சந்தித்த தொகையை விட 10 மடங்கு அதிகமாகும். வணிக வளாகங்கள் (RM855 மில்லியன்) மற்றும் உற்பத்தித் துறை (RM884.5 மில்லியன்) ஆகியவற்றில் சிலாங்கூர் அதிக சேதத்தை இழந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here