சட்டவிரோத முகவர்கள் 4 பேரும், 24 மியன்மார் நாட்டவர்களும் கைது

பாசீர் மாஸ், சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை நாட்டிற்குள் கடத்தியதற்காக “போக்குவரத்து” மற்றும் “முகவர்கள்” என்ற சந்தேகத்தின் பேரில் மியான்மர் நாட்டவர் உட்பட நான்கு பேர் இன்று அதிகாலை காவல்துறையினரால் கைது செய்யப்பட்டனர்.

பாசீர் மாஸ் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி முகமட் நசருடின் எம் நசீர் அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டவுடன், இன்று அதிகாலை 1.20 மணியளவில் கம்போங் செராங் ஹங்கஸில் உள்ள ஒரு வீட்டிற்கு கொண்டு செல்லப்பட்டனர்.

24 மற்றும் 22 வயதுடைய இருவர் சந்தேகத்திற்கிடமான முறையில் காரில் சென்றதைத் தொடர்ந்து மியான்மர் பிரஜைகள் கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

சோதனையைத் தொடர்ந்து, காரின் எண்  தவறானது என்பதும், சேசிஸ் நம்பர் திருடப்பட்டதும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. மேலும் 24 வயது சந்தேக நபர் மெத்தாம்பேட்டமைன் உட்கொண்டிருந்தது உறுதி செய்யப்பட்டிருப்பதோடு  மற்றும் ஐந்து முந்தைய குற்றப் பதிவுகள் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

சந்தேக நபர்கள் இருவரும் மியான்மர் சட்டவிரோதக் குடியேற்றவாசிகளை நாட்டிற்குள் கொண்டு வருவதற்கான ‘போக்குவரத்து வசதியை வழங்குபவர்கள்’ என்று ஒப்புக்கொண்டனர். அங்கு அவர்களும், ‘அபிக்’ எனப்படும் மியான்மர் நாட்டவரும், இங்குள்ள லுபோக் கோங்கில் உள்ள சட்டவிரோத ஜெட்டியில் மியான்மர் நாட்டவர்களை ஏற்றிச் சென்றுள்ளனர்.

24 வயதான சந்தேக நபர்  தனக்கும், டிரான்ஸ்போர்ட்டராக செயல்பட்ட அவரது சகோதரருக்கும் மட்டுமே அபிக் தெரியும் என்று ஒப்புக்கொண்டார் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இரண்டு சந்தேக நபர்களும் வழங்கிய தகவலின் அடிப்படையில், கம்போங் செராங் ஹங்கஸில் உள்ள ஹோம் ஸ்டே மீது போலீசார் சோதனை நடத்தி 20 முதல் 40 வயதுக்குட்பட்ட 24 மியான்மர் பிரஜைகளை தடுத்து வைத்ததாக முகமட் நசருதீன் கூறினார்.

லுபோக் செட்டோலில் உள்ள ஒரு வீட்டையும் போலீசார் சோதனையிட்டனர். அங்கு அவர்கள் 24 வயதான சந்தேக நபரின் இளைய சகோதரரான 22 வயதுடையவரைக் கைது செய்தனர். மேலும்  40களில் இருக்கும் “அபிக்” என்பவர் ரந்தாவ் பாஞ்சாங் கம்போங் தாசிக்கில் உள்ள அடையாளம் தெரியாத ஒரு வீட்டில் கைது செய்யப்பட்டார். ஆள் கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்பு சட்டம் 2007இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here