கட்டாய உழைப்பு தொடர்பாக அமெரிக்காவின் தடைகளை எதிர்கொள்ளும் நிறுவனங்களை அமைச்சகம் விரைவில் சந்திக்கும்

அமெரிக்க சுங்கத்துறை மற்றும் எல்லைப் பாதுகாப்புத் துறை (US CBP) விதித்துள்ள ஏற்றுமதி தடைக்கு உட்பட்ட நிறுவனங்களுடன் மனித வள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் விரைவில் ஒரு சந்திப்பை நடத்தவுள்ளார்.

நாட்டில் நிர்ப்பந்திக்கப்பட்ட தொழிலாளர்கள் மீதான குற்றச்சாட்டுகளுக்கு உடனடியாக தீர்வு காண எடுக்கப்படக்கூடிய உடனடி நடவடிக்கை குறித்து ஆலோசிப்பதற்காக இந்தக் கூட்டம் நடத்தப்படும் என்றார்.

நான் WRP Asia Pacific Sdn Bhd மற்றும் Top Glove Corporation Bhd என்றும் அழைப்பேன். இந்த நிறுவனங்களின் மீதான கட்டுப்பாடுகள் நீக்கப்பட்டுள்ளன. இந்த இரண்டு நிறுவனங்களும் எடுத்துள்ள அணுகுமுறையை மற்ற நிறுவனங்களுக்கு வழிகாட்டியாகவும் மேம்படுத்தவும் நாங்கள் பின்பற்றுவோம் என்று ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 30) அறிக்கையில் அவர் கூறினார்.

பல உள்ளூர் நிறுவனங்களுக்கு அமெரிக்க சிபிபி விதித்த தடையை அமைச்சகம் தீவிரமாகக் கருதுகிறது. இது நாட்டின் பெயருக்கு களங்கம் என்பதால், உடனடியாக விசாரணையை மேற்கொள்ள மனிதவளத் துறைக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளதாக சரவணன் கூறினார்.

இந்தப் பிரச்சினையை உடனடியாகத் தீர்க்க நான் உறுதிபூண்டுள்ளேன். கட்டாயத் தொழிலாளர் நடைமுறைகளுடன் மலேசியா இனி தொடர்புபடுத்தப்படவில்லை என்பதை உறுதிசெய்ய நான் உறுதியளிக்கிறேன். இந்த ஏற்றுமதிக் கட்டுப்பாடுகளுக்கு உட்பட்ட அனைத்து நிறுவனங்களும் அவற்றின் உள் நடைமுறைகளை மேம்படுத்த வேண்டும் மற்றும் இன்னும் தவறிய நிறுவனங்களுக்கு எதிராக கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்.

US CBP சமீபத்தில் பல உள்ளூர் நிறுவனங்களின் மீது நிறுத்திவைப்பு உத்தரவை (WRO) வெளியிட்டது மற்றும் சைம் டார்பி பிளான்டேஷன் பெர்ஹாட் மற்றும் அதன் துணை நிறுவனங்களால் தயாரிக்கப்பட்ட எண்ணெய் பனை தயாரிப்புகளை கைப்பற்றியது. YTY குழுமத்தின் ரப்பர் கையுறை தயாரிப்புகளுக்கும் இந்த உத்தரவு விதிக்கப்பட்டது.

கடந்த ஜனவரி 24ஆம் தேதி ஜகார்த்தாவில் தனது கூட்டாளியான ஐடா ஃபவுசியாவுடன் நடந்த சந்திப்பின் போது, ​​வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் உட்பட அனைத்துத் தொழிலாளர்களின் நலனைப் பாதுகாப்பதற்கும் பாதுகாப்பதற்கும் மலேசியாவின் உறுதிப்பாட்டை சரவணன் அளித்தார்.

2021-2025 நவ., 26இல் தொடங்கப்பட்ட கட்டாய உழைப்பு தொடர்பான தேசிய செயல் திட்டத்திற்கு (NAPFL) இணங்குவதாகவும், கட்டாய உழைப்பு நடைமுறைகளை ஒழிப்பதற்கான அனைத்து திட்டங்கள் மற்றும் செயல்பாடுகளுக்கான கட்டமைப்பாக இது செயல்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here