கோவிட்-19 தடுப்பூசிக்காக 517,107 குழந்தைகள் பதிவு செய்துள்ளனர்: கைரி

கோலாலம்பூர்: நாட்டில் 5 முதல் 11 வயதுக்குட்பட்ட மொத்தம் 517,107 குழந்தைகள் ஃபைசர் கோவிட்-19 தடுப்பூசிக்கு அவர்களது பெற்றோரால் செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 1) வரை பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் தெரிவித்தார். இன்று அவர் தனது டுவீட்டில், மொத்தம் 3.6 மில்லியனில் இது 15% என்று கூறினார்.

நல்ல ஆரம்பம் மற்றும் @KKMPutrajaya (சுகாதார அமைச்சகம்) vaxxed பெறுவதன் நன்மைகளை தொடர்ந்து தெரிவிக்கும் என்று அவர் கூறினார். இந்த மாத இறுதிக்குள் மலேசியாவில் கிட்டத்தட்ட பாதி குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி போடப்படும் என்று நம்புவதாக கைரி கூறினார்.

CITF-C (குழந்தைகளுக்கான கோவிட்-19 நோய்த்தடுப்பு பணிக்குழு)  Datuk Dr Noor Azmi Ghazali கல்வி அமைச்சுடன் இணைந்து கடினமாக உழைக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

குழந்தைகளுக்கான கோவிட்-19 நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்திற்கான முன்பதிவு இணைப்புகள் (PICKids) பதிவு செய்யப்பட்ட தேதியின் அடிப்படையில் தள்ளப்படுவதாகவும், இணைப்பைப் பெறாத பெற்றோர்கள் விரைவில் அதைப் பெறுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

கைரி PICKids பதிவு பற்றிய விளக்கப்படத்தையும் பதிவேற்றினார். இது சிலாங்கூர் நேற்று வரை 131,500 பதிவுகளுடன் அதிகப் பதிவு செய்துள்ளதாகக் காட்டுகிறது. அதே சமயம் லாபுவானில் 900 குழந்தைகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

ஐந்து முதல் 11 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுக்கான தடுப்பூசி சந்திப்பு முன்பதிவு இணைப்புகள் தற்போது கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள பெற்றோர்கள் அல்லது பாதுகாவலர்களுக்காக  MySejahteraவில் படிப்படியாக வெளியிடப்பட்டு வருவதாகக் கூறும் கோவிட்-19 தடுப்பூசி ட்வீட்டை அவர் மறு டுவீட் செய்துள்ளார்.

ஐந்து முதல் 11 வயது வரையிலான குழந்தைகளுக்கான தடுப்பூசி அளவுகளை வெளியிடுவது நாளை (பிப்ரவரி 3) கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் மருத்துவமனைகள் மற்றும் ஒருங்கிணைந்த தடுப்பூசி மையங்களில் தொடங்கப்படும் என்று முன்னர் தெரிவிக்கப்பட்டது. மலேசியாவில் மொத்தம் 12 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு மில்லியன் குழந்தைகள் தடுப்பூசிக்கு தகுதி பெற்றுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here