5-11 வயதுடைய குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி செலுத்தும் PICKids திட்டம் இன்று ஆரம்பம்

கோலாலம்பூர், பிப்ரவரி 3:

5 முதல் 11 வயது வரையிலான குழந்தைகளுக்கான தேசிய கோவிட்-19 நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்தின் கீழ் PICKids எனும் திட்டத்தை சுகாதார அமைச்சு இன்று தொடங்கியது.

இது PfizerBioNTech தடுப்பூசிகள் செலுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்ட குழந்தைகளுக்கான நோய்த்தடுப்புத் திட்டம். நாட்டின் உயர் தடுப்பூசி விகிதத்தையும், கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றுக்கான மாற்றத்தையும் இது மேம்படுத்தும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறினார்.

“நாட்டிலுள்ள பெரியவர்கள் மற்றும் பதின்ம வயதினர்களுக்கான நோய்த்தடுப்பு திட்டங்களுக்குப் பிறகு இந்த விடுபட்ட வயது பிரிவிற்கு தடுப்பூசி செலுத்துவதே இந்த திட்டம்”.

PICKids அறிமுகப்படுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது, ​​கோவிட்-19 நோய்த்தடுப்பு பணிக்குழு (CITF) பிப்ரவரி மாத இறுதிக்குள் இந்த வயதிற்குட்பட்ட 70% குழந்தைகளுக்கு குறைந்தபட்சம் ஒரு டோஸ் தடுப்பூசியை செலுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது என்றார்.

“இந்த திட்டத்தில் 70% விழுக்காட்டை அடைவதில் CITF நம்பிக்கையுடன் உள்ளது, ஆனால் என்னைப் பொறுத்தவரை, பிப்ரவரி இறுதிக்குள் இந்த கூட்டணிக்கு 50% க்கும் அதிகமாக இருந்தால், அது ஒரு நல்ல இலக்காக நான் உணர்கிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

“திட்டத்தின் கீழ் செலுத்தப்படும் இரண்டு 10 மைக்ரோகிராம் (mcg) தடுப்பூசிகள், ஒவ்வொன்றும் வயது வந்தோருக்கான மூன்றில் ஒரு பங்கிற்கு சமமானவை என்றும் அவை எட்டு வார இடைவெளியில் குழந்தைகளுக்கு வழங்கப்படும்” என்றும் அவர் கூறினார்.

PICKids ஒரு தன்னார்வத் திட்டமாக இருப்பதால், இலக்கு வைக்கப்பட்ட தடுப்பூசி விகிதங்களை அடைவதற்காக, தங்கள் குழந்தைகளை அனுப்புவதற்கு பெற்றோரின் நம்பிக்கையை பெறுவதில் சுகாதார அமைச்சகம் கவனம் செலுத்துகிறது என்று கைரி வலியுறுத்தினார்.

தடுப்பூசியைப் பெறுவதற்குத் தங்கள் குழந்தைகளைப் பதிவு செய்ய பெற்றோர் முன்வர வேண்டும் என்றும் பெற்றோரின் நம்பிக்கையை உருவாக்க நாங்கள் விரும்புகிறோம்; நானும் எனது ஆறு வயது மகனை PICKids கீழ் பதிவு செய்துள்ளேன்,” என்றும் அவர் கூறினார்.

பிப்ரவரி 1 ஆம் தேதி வரை, மொத்தம் 517,107 பதிவுகள் MySejahtera விண்ணப்பத்தின் மூலம் தங்கள் குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி போட விரும்பும் பெற்றோரிடமிருந்து பதிவு செய்யப்பட்டதாக கைரி கூறினார்.

இந்த ஆண்டில் மட்டும், 7 முதல் 12 வயதுடையவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட 9,413 கோவிட் -19 தொற்று வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here