‘உறுப்புக்காக குழந்தைகள் கடத்தலா?’ போலி செய்தி என்கின்றனர் போலீசார்

15 வயது மற்றும் அதற்குக் குறைவான குழந்தைகளைக் குறிவைத்து அவர்களின் உறுப்புகளுக்காக கடத்தல் கும்பல் மலேசியர்களை எச்சரிப்பது குறித்து சமூக ஊடகங்களில் பகிரப்படும் வைரல் செய்தி போலியானது.

ராயல் மலேசியா போலீஸ் (PDRM) கார்ப்பரேட் கம்யூனிகேஷன்ஸ் இயக்குனர் ஏ ஸ்கந்தகுரு கூறுகையில், சிண்டிகேட் தனது நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதில் புரோட்டான் வீரா மற்றும் வெள்ளை வேனைப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறும் செய்தி, 2016 இல் வைரலான இதேபோன்ற செய்தியின் மறுவடிவமைப்பு ஆகும்.

மனித உடல் உறுப்புகளான இதயம், கல்லீரல், நுரையீரல், சிறுநீரகம், கண்கள் போன்றவற்றின் விலையையும் அந்தச் செய்தியில் பட்டியலிட்டுள்ளதாக சிண்டிகேட் கூறியது போல், Gerakan Ibu Pejabat Kontinjen Bukit Aman மூலம் காவல்துறை ஒரு எச்சரிக்கையும் விடுக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

கடத்தல் மற்றும் மனித உறுப்புகளை விற்பனை செய்ததாகக் கூறப்படும் எந்தவொரு போலீஸ் புகாரும் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்றும், புக்கிட் அமானால் அத்தகைய எச்சரிக்கை எதுவும் விடுக்கப்படவில்லை என்றும் PDRM உறுதிப்படுத்துகிறது  என்று அவர் கூறினார்.

ஸ்கந்தகுரு, ஆதாரமற்ற மற்றும் சரிபார்க்கப்படாத செய்திகளை எளிதில் நம்ப வேண்டாம் என்றும், இது போன்ற செய்திகளைப் பகிர்வதையும் பரப்புவதையும் தவிர்க்க வேண்டும் என்றும், அது பொதுமக்களுக்கு துன்பத்தை ஏற்படுத்தும் என்றும் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here