ஜோகூர் தேர்தலுக்கு தடையில்லை – கைரி

ஓமிக்ரான் கோவிட்-19 நோய்த்தொற்று தீவிரம் குறைவாக இருப்பதை நிரூபிப்பதால், ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தல் திட்டமிட்டபடி இன்னும் தொடரலாம் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின்  தெரிவித்தார்.

தேர்தல்களுக்கான நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) தொடர்பான சுகாதார அமைச்சகத்தின் (எம்ஓஎச்) பரிந்துரைகள் இறுதி செய்யப்பட்டு தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்கேஎன்) மற்றும் தேர்தல் ஆணையம் (இசி) ஆகியவற்றிடம் சமர்ப்பிக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

டெல்டாவுடன் ஒப்பிடும்போது Omicron இதுவரை குறைவான கடுமையான விளைவுகளைக் காட்டியுள்ளதால், மாநிலத் தேர்தல்கள் முன்னோக்கிச் செல்லலாம் என்பது MOH இன் கருத்து என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

ஜோகூர் தேர்தலுக்கான SOPகள் விரைவில் அறிவிக்கப்படும் என்று கைரி கூறினார். ஜனவரி 22 அன்று, ஜோகூர் சுல்தான் இப்ராஹிம் சுல்தான் இஸ்கந்தர், மாநிலத் தேர்தலுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில் ஜோகூர் மாநில சட்டமன்றத்தைக் கலைக்க ஒப்புக்கொண்டார்.

தேர்தல் தேதிகளை நிர்ணயம் செய்ய தேர்தல் ஆணையம் இன்று புதன்கிழமை சிறப்புக் கூட்டத்தை நடத்த உள்ளது. இதற்கிடையில், ஓமிக்ரான் நோய்த்தொற்றுகளின் அதிகரிப்பைக் கட்டுப்படுத்தும் முயற்சியில், முதலாளிகள் தங்கள் ஊழியர்களுக்கு வீட்டிலிருந்து வேலை செய்யும் கொள்கை அல்லது சுழற்சி முறையைத் தொடர்ந்து செயல்படுத்த ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள் என்று கைரி கூறினார்.

உண்மையில், சுய-பரிசோதனை கருவிகள் மூலம் நிரூபிப்பதன் மூலம், கோவிட்-19 ஸ்வாப் பரிசோதனையை எடுக்க, தங்கள் தொழிலாளர்களுக்கு, குறிப்பாக அறிகுறி உள்ளவர்களுக்கு உதவுமாறு முதலாளிகளுக்கு அவர் அழைப்பு விடுத்தார்.

தங்கள் பணியிடத்தில் காற்றோட்டம் அமைப்பை மேம்படுத்த நிதி அமைச்சகம் வழங்கிய சலுகைகளைப் பயன்படுத்துமாறு முதலாளிகளுக்கு நாங்கள் அழைப்பு விடுக்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

அதுமட்டுமின்றி, தொடர்பு-தடமறிதல் நோக்கங்களுக்காக MySejahtera இல் MySejahtera ட்ரேஸ் அம்சத்தை செயல்படுத்துமாறு பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

MySejahtera இல் வாடிக்கையாளர்களின் ஆபத்து மற்றும் தடுப்பூசி நிலையைச் சரிபார்த்து, நுழைவதற்கான கட்டுப்பாட்டை அதிகரிக்க வணிக வளாகத்தின் அனைத்து உரிமையாளர்களுக்கும் அவர் நினைவூட்டினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here