தாய்லாந்து – மலேசியா எல்லை அடுத்த மாதம் திறக்க தாய்லாந்து அரசாங்கம் திட்டம்

பாங்காக் போஸ்ட் அறிக்கையின்படி, தென் மாகாணங்களில் பொருளாதாரம் மற்றும் சுற்றுலாத் துறையைத் தூண்டுவதற்காக தாய்லாந்து-மலேசிய எல்லையை அடுத்த மாதம் மீண்டும் திறக்க தாய்லாந்து அரசாங்கம் திட்டமிட்டுள்ளது.

அரசாங்கத்தின் துணை செய்தித் தொடர்பாளர் ரச்சாடா த்னாதிரெக்கை மேற்கோள் காட்டி, சோங்க்லாவில் எல்லை சோதனைச் சாவடிகளை மீண்டும் திறப்பதற்கான தொற்றுநோயைத் தணிக்கும் நடவடிக்கைகளை கோடிட்டுக் காட்டிய பிரதமர் பிரயுத் சான்-ஓ-சா நாட்டின் கோவிட் -19 நிர்வாக அதிகாரிகளுக்கும் சுற்றுலா மற்றும் விளையாட்டு அவசரகால செயல்பாட்டு மையத்திற்கும் உத்தரவிட்டதாக அறிக்கை கூறியது.

அதன் தெற்கு அண்டை நாடுகளுடன் பயணக் குமிழியைத் திறக்கும் தாய்லாந்தின் கொள்கையைப் பின்பற்றி, மலேசிய சுற்றுலாப் பயணிகள் “டெஸ்ட் அண்ட் கோ” திட்டத்தின் கீழ் நாட்டிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று அது கூறியது. இருப்பினும், வருகையாளர்கள் நாட்டிற்கு வந்த பிறகும் இரண்டு RT-PCR சோதனைகளில் தேர்ச்சி பெற வேண்டும்.

தொற்றுநோய் இருந்தபோதிலும் தாய்லாந்து உலகின் சிறந்த சுற்றுலாத் தளங்களில் ஒன்றாக இருக்கும் என்று பிரதமர் நம்புகிறார் என்று ரச்சாடா மேற்கோள் காட்டினார். பொது சுகாதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பிற்கு முக்கியத்துவம் அளித்து, சுற்றுலாவை புத்துயிர் பெறுவதற்கான முயற்சிகளை அரசாங்கம் ஆதரிக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இரு நாடுகளிலும் கோவிட்-19 நிலைமை ஒரே மாதிரியாக இருப்பதாக பிராந்திய பொது சுகாதார ஆய்வாளர்-ஜெனரல் டாக்டர் சுதேப் பெட்மக் கூறினார். அவரைப் பொறுத்தவரை, பிப்ரவரி 12 ஆம் தேதி வரை சுமார் 20,000 புதிய தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன. பொது சுகாதார அதிகாரிகள் எல்லை மீண்டும் திறக்கும் ஆபத்து குறைவாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here