துருக்கியில் ஆண்டிற்கு 3,000க்கும் மேற்பட்ட குழந்தைகள் புற்று நோயால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்

துருக்கியில் ஒவ்வொரு ஆண்டும் 3,000க்கும் மேற்பட்ட குழந்தைகள் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். லுகேமியா அல்லது இரத்த புற்றுநோய் ஒரு வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளை பாதிக்கிறது. அதே போல் புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளிலும் கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்று அனடோலு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

நிபுணர்களின் கூற்றுப்படி, இந்த நோய் 20 வயது மற்றும் அதற்கும் குறைவான நபர்கள் மற்றும் 60 வயதுக்கு மேற்பட்ட முதியவர்களில் பரவலாக கண்டறியப்படுகிறது. அனைத்துலக  குழந்தைகள் புற்றுநோய் தினத்துடன் இணைந்து குழந்தைகள் லுகேமியா அறக்கட்டளையின் (LOSEV) எழுத்துப்பூர்வ அறிக்கையை மேற்கோள் காட்டி, புற்றுநோய் பெரும்பாலும் ஐந்து வயதில் ஏற்படுகிறது.

லுகேமியா என்பது குழந்தைகளில் கண்டறியப்படும் மிகவும் பொதுவான வகை புற்றுநோயாகும். லுகேமியா ஒரு வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகள் மற்றும் புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளிலும் காணப்படுகிறது என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here