ஒரு வார காலத்தில் 3,000க்கும் அதிகமான சுகாதார பணியாளர்களுக்கு கோவிட்-19 தொற்று

covid

ஒரு வார காலப்பகுதியில் 3,000 க்கும் மேற்பட்ட சுகாதாரப் பணியாளர்களுக்கு  கோவிட் -19 தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. இந்த ஆண்டு இதுவரை  சோதனை செய்த 7,700 பேரில்  பாதி பேர்  தொற்றினால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

2022 ஆம் ஆண்டின் தொற்றுநோய் வாரத்தில் சுகாதார அமைச்சகம் 284 தொற்றுகளை மட்டுமே பதிவு செய்திருந்தாலும், பிப்ரவரி 6 முதல் பிப்ரவரி 12 வரை மொத்தம் 3,343 தொற்றுகள்  பதிவாகியுள்ளன என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

பிப்ரவரி 15 நிலவரப்படி, மொத்தம் 7,702 சுகாதாரப் பணியாளர்களுக்கு கோவிட்-19 தொற்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது. அவர்களில் 5,063 பேர் வேலைக்குச் செல்லவில்லை. இது அமைச்சகத்தின் மொத்த பணியாளர்களில் 1.96% ஆகும். செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 15) ஒரு புதிய சுற்றறிக்கை வெளியிடப்பட்டது. இது நெருங்கிய தொடர்புகளாக அடையாளம் காணப்பட்ட சுகாதாரப் பணியாளர்களை மையமாகக் கொண்டது.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறுகையில், பல சுகாதாரப் பணியாளர்கள் பணியில் இல்லாத நேரத்தில் நோயாளிகளின் சேவைகள் மற்றும் கவனிப்பு ஆகியவற்றில் குறைந்தபட்ச இடையூறு ஏற்படுவதை உறுதி செய்ய நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது. கோவிட்-19 நோயாளிகளை நிர்வகிப்பதில் நாங்கள் தனியார் சுகாதார வசதிகளுடன் இணைந்து பணியாற்றி வருகிறோம் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம்  கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here