15 வயது சிறுமி மீது கொலைக் குற்றச்சாட்டா? மறு பரிசீலனை செய்வீர்

புதிதாகப் பிறந்த குழந்தையைக் கொன்றதாகக் கூறப்படும் தெரெங்கானுவைச் சேர்ந்த 15 வயது சிறுமிக்கு எதிரான கொலைக் குற்றச்சாட்டை மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு மலேசிய வழக்கறிஞர் மன்றம் வலியுறுத்தியுள்ளது.

மலேசிய வழக்கறிஞர் மன்றத் தலைவர் ஏ.ஜி. காளிதாஸ், சிறுமியின் வயது மற்றும் அவள் மீது குற்றச்சாட்டை சுமத்தும்போது வழக்கின் துன்பகரமான சூழ்நிலையை அரசு கருத்தில் கொள்ள வேண்டும் என்றார். அவளுடைய வயதைப் பொறுத்தவரை, அவள் வெளிப்படையாக  கற்பழிப்புக்கு பலியாகிவிட்டார். சிறுமியின் சோதனையின் விளைவாக பயங்கரமான மன மற்றும் உணர்ச்சி நிலை பாதிக்கப்பட்டிருக்கலாம் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

சட்டத்துடன் முரண்படும் குழந்தைகளுக்கு சட்ட உதவி வழங்க தேசிய சட்ட உதவி அறக்கட்டளைக்கு அதிகாரம் வழங்கப்பட்டுள்ளது. ஆனால் அமலாக்குபவர்களும் தங்கள் பங்கை ஆற்ற வேண்டும் என்று காளிதாஸ் கூறினார். காவல்துறையினர் கைது அல்லது காவலில் வைக்கப்பட்ட தருணத்திலிருந்து குழந்தைகள் மற்றும் அவர்களது பெற்றோர்கள் அல்லது பாதுகாவலர்களுக்கு சட்டப்பூர்வ பிரதிநிதித்துவத்தை அணுகுவதைத் தொடர வேண்டும்.

குழந்தை சட்ட ஆலோசனை மற்றும் பிரதிநிதித்துவத்தைப் பெறும் வரை எந்தவொரு சட்ட நடவடிக்கைகளையும் தொடர நீதிமன்றங்கள் மறுக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். இது ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் குழந்தை உரிமைகள் மாநாட்டிற்கு இணங்குவதாகவும், அதில் மலேசியா கையெழுத்திட்டுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

நீதி அமைப்பின் மூலம் குற்றவாளியாக்கப்படுவதை விட பாதிக்கப்பட்டவர் புனர்வாழ்வுக்கு உட்படுத்தப்படுவது மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். செவ்வாய்க்கிழமை குற்றவியல் சட்டத்தின் 302 பிரிவின் கீழ் புதிதாகப் பிறந்த ஆண் குழந்தையைக் கொன்றதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட பின்னர், சிறுமிக்கு கெமாமன் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் ஜாமீன் மறுக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here