குடும்ப கட்டுபாடு செய்து கொள்ளுமாறு பொது மருத்துவமனைகளில் அழுத்தம் கொடுக்கப்படுகிறதா? நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள ஒரு பொது மருத்துவமனையில் கர்ப்பிணிப் பெண்கள் தங்கள் பிரசவத்திற்கு பின் கருத்தடை (குடும்ப கட்டுபாடு)  “tubes tied” செய்து கொள்ளுமாறு அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் அநாமதேய ஆடியோ பதிவுகளில் உள்ள கூற்றுக்களை அவர் சுகாதார அமைச்சகம் விசாரிக்க உள்ளது. குற்றச்சாட்டுகள் தீவிரமானவை. நாங்கள் சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினருடன் பேசுவோம் என்று எஃப்எம்டியிடம் பேசிய அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார். தகுந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்.

ஆடியோ பதிவுகள் தமிழில், அரட்டை செய்தி மற்றும் சமூக ஊடகங்கள் மூலம் பகிரப்பட்டுள்ளன. பெண்கள் மருத்துவமனை ஊழியர்களிடமிருந்து ஒரு குழாய்  இணைப்புக்கு (கருத்தடை) அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்டதாகக் கூறப்பட்டது. இதில் கர்ப்பத்தைத் தடுக்க அவர்களின் ஃபலோபியன் (fallopian) குழாய்கள் கட்டப்படும். இது கருத்தடை அல்லது குடும்ப கட்டுபாடு என்றும் பொருள்படும்.

பாங்கி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  ஓங் கியான் மிங் தனது தொகுதியில் இதுபோன்ற சம்பவங்கள் நடப்பது குறித்து தனக்குத் தெரியாததால், புகார் அளித்தவர்கள் தன்னை வந்து சந்தித்தால் அவர்களுக்கு உதவ விரும்புவதாகக் கூறினார். புகார்களின் நம்பகத்தன்மையை சரிபார்க்க யார் குரல் பதிவுகளை செய்தார்கள் என்பதை அவர் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும். அவை உண்மையாக இருந்தால் மிகவும் தீவிரமானது.

ஒரு பதிவில் அடையாளம் தெரியாத ஒருவர், தனது மனைவி இரண்டாவது குழந்தையைப் பெற்றெடுக்க அனுமதிக்கப்பட்டபோது மருத்துவமனை ஊழியர்களிடமிருந்து தொடர்ந்து அழுத்தத்திற்கு உள்ளானதாகக் கூறினார்.

ஒரு தனி கிளிப்பில் மற்றொரு அறியப்படாத மனிதர் இது அவரது நண்பர்களுக்கும் சில பெண்களுக்கும் நடந்ததாகக் கூறினார். “பெண்கள் தங்கள் கணவர்களுடன் விவாதிக்க வேண்டும் என்று கூறினாலும் மருத்துவமனை ஊழியர்கள் உடனடியாக முடிவு செய்யும்படி அவர்களிடம் அழுத்தம் கொடுப்பதாக  என்று அந்த நபர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here