பணிப்பெண்கள் துன்புறுத்தல் இந்தோனேஷியா, கம்போடியாவுடன் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களை தாமதமாக்குகிறது – சரவணன் தகவல்

மலேசியா  இந்தோனேசியா மற்றும் கம்போடியா ஆகிய இரு ஆதார நாடுகளுக்கு இடையே பணிப்பெண்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களை (MOU) இறுதி செய்வது நாட்டில் பல பணிப்பெண் துன்புறுத்தல் காரணமாக தாமதமானது.

இந்தோனேசியாவுடனான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் 2016-ம் ஆண்டு முதல் புதுப்பிக்கப்படாததற்கும், பிப்ரவரியில் கையெழுத்திட வேண்டிய புதிய ஒப்பந்தத்தை இறுதி செய்வதில் தாமதம் ஏற்பட்டதற்கும் பணிப்பெண்களை மோசமாக நடத்துவதே முக்கிய காரணம் என்று இன்று வெளியிட்ட மனிதவளத்துறை அமைச்சர் எம்.சரவணன் தெரிவித்தார்.

இந்த வழக்குகள் தனிப்படுத்தப்பட்ட சம்பவங்கள் என்றாலும், அவை நாட்டின் நற்பெயரையும் நற்பெயரையும் கெடுத்துவிட்டன. மேலும் இந்த இரு நாடுகளுடனான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களை முடிப்பதற்கான முயற்சிகளை பாதித்துள்ளன என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

இதனைக் கருத்தில் கொண்டு, தவறு செய்யும் முதலாளிகள் கறுப்புப் பட்டியலில் சேர்க்கப்படுவார்கள் என்றும், எதிர்காலத்தில் வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்களை வேலைக்கு அமர்த்த அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள் என்றும் எச்சரித்த அவர், இந்த விஷயத்தில் அரசு சமரசம் செய்யாது என்றும் கூறினார்.

சம்பளம் கொடுக்காத அல்லது வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்களைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளும் முதலாளிகள் கறுப்புப் பட்டியலில் சேர்க்கப்படுவார்கள் மற்றும் எதிர்காலத்தில் மீண்டும் வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்களை வேலைக்கு அமர்த்துவது நிறுத்தப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

சரவணன் கூறுகையில், நாட்டில் தற்போது 86,084 வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்கள் உள்ளனர். அவர்களில் பெரும்பாலானோர் இந்தோனேசியாவைச் சேர்ந்தவர்கள் (59,605), அதைத் தொடர்ந்து பிலிப்பைன்ஸ் (22,803), வியட்நாம் (1,031) மற்றும் கம்போடியா (976) ஆகியோர் உள்ளனர்.

நாட்டில் 1,157,481 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். சனிக்கிழமையன்று, இந்தோனேசிய தூதர் ஹெர்மோனோ மலேசியாவில் பல பணிப்பெண் துன்புறுத்தல் வழக்குகள் மற்றும் சிங்கப்பூர் மற்றும் ஹாங்காங்கில் எதுவுமே இல்லாதது ஏன் என்று குழப்பமடைந்ததாக  தெரிவித்துள்ளார்.

ஹெர்மோனோ கூறுகையில், பணிப்பெண்கள் பல ஆண்டுகளாக தங்கள் முதலாளிகளுக்கு ஊதியம் இல்லாமல் வேலை செய்ய வைக்கப்பட்டுள்ளனர். சிலர் இதுபோன்ற நிலைமைகளின் கீழ் ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக வேலை செய்கிறார்கள்.

ஜகார்த்தாவிற்கும் புத்ராஜெயாவிற்கும் இடையே இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்கள் பற்றிய புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் இரு அரசாங்கங்களுக்கிடையில் அடுத்த மூன்று சுற்று பேச்சுவார்த்தைகளுக்குள் இறுதி செய்யப்படும் என்று அவர் நம்பினார்.

இந்த புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் இந்தோனேசியாவால் கட்டுப்படுத்தப்படும் ஒரு சேனல் அமைப்பின் மூலம் இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களை சிறப்பாகப் பாதுகாக்கும். ஜகார்த்தா தொழிலாளர்கள் இருக்கும் இடத்தைக் கண்காணிக்கவும் அவர்களுடன் தொடர்பில் இருக்கவும் அனுமதிக்கிறது.

வீட்டுப் பணியாளர்களுக்கு ஊதியம் வழங்கப்படுகிறதா என்பதைக் கண்காணிக்க இந்தோனேசிய அதிகாரிகளை அனுமதிக்கும் முன்மொழியப்பட்ட ஆன்லைன் சம்பள முறையும் உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here