பட்டதாரிகளான பல ஆண்கள் – பெண்கள் என பலர் இணையத் தள மோசடியில் ஏமாந்து வருகின்றனர் என்கிறது ஆய்வு

அதிர்ச்சியாக இருந்தாலும், பலர் இனிமையான பேச்சு மற்றும் தொலைபேசி அல்லது மின்னஞ்சல் மூலம் வழங்கப்படும் வெற்று வாக்குறுதகளை நம்பி தங்கள் பணத்தை இழந்து வருகின்றனர்.

இதில் வருத்தமளிக்கும் விஷயம் என்னவென்றால், தனிமையில் இருக்கும் பெண்கள் மிகவும் பாதிக்கப்படக்கூடியவர்கள். அதிலும் ஒழுக்கமான வேலைகள் மற்றும் சமூக அந்தஸ்து கொண்ட மிகவும் பகுத்தறிவு உள்ளவர்கள் சமமாக பாதிக்கப்படக்கூடியவர்கள் என்று பதிவுகள் காட்டுகின்றன. இத்தகைய “காதல் மோசடிகள்”, பிரபலமாக அறியப்பட்டவை, பரவலாக உள்ளன.

2019 ஆம் ஆண்டில் மொத்தம் 1,535 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. சராசரியாக ஒரு நாளைக்கு நான்கு வழக்குகள் போலீஸ் பதிவுகளின்படி. இந்த பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அந்த ஆண்டு மொத்தம் RM79.11 மில்லியன் பறிக்கப்பட்டனர். 2020 இல் மோசடிகளின் எண்ணிக்கை 1,582 ஆக உயர்ந்தது. ஆனால் மொத்த இழப்பு RM58.33 மில்லியனாகக் குறைந்தது.

குற்றவியல் நிபுணர் சங்கர் துரைராஜாவின் கூற்றுப்படி, இந்த வழக்குகளில் பெரும்பாலானவை 30 முதல் 60 வயதுக்குட்பட்ட பெண்களை உள்ளடக்கியது. அவர்களில் பலர் உயர்கல்வி பெற்றவர்கள் மற்றும் தங்கள் வாழ்க்கையில் வெற்றி பெற்றவர்கள்.

வேட்டையாடுபவர்கள் பெரும்பாலும் வெளிநாட்டினர், அதிக எண்ணிக்கையிலான வழக்குகள் நைஜீரியர்களை உள்ளடக்கியதாகக் கூறப்படுகிறது. ஆய்வாளர்கள் Azianura Hani Shaari, Mohammad Rahim Kamaluddin மற்றும் Masnizah Mohd ஆகியோரின் 2019 அறிக்கையை மேற்கோள்காட்டி சங்கர் கூறுகையில், மோசடி செய்பவர்கள் பெரும்பாலும் அவர்களின் செல்வம் மற்றும் ஆடம்பரமான வாழ்க்கை முறையின் மிகைப்படுத்தப்பட்ட தகவல்களுடன் போலி சுயவிவரப் படத்தைப் பயன்படுத்தி, ஒரு தொழில்முறை ஐரோப்பியரின் ஆளுமையைப் பெற்றுள்ளனர்.

நீங்கள் ஆழமாகப் பார்த்தால், அவர்களுக்கு சில நண்பர்கள் அல்லது நண்பர்கள் இல்லை என்பதை நீங்கள் உணருவீர்கள் அல்லது அவர்களுக்கு இருக்கும் நண்பர்கள் பொதுவாக ஆசிய ஆண்கள் அல்லது பெண்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இணைய பாதுகாப்பு நிபுணர் டாக்டர் செல்வகுமார் மாணிக்கம் சுட்டிக்காட்டியபடி, சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் டேட்டிங் பயன்பாடுகள் போன்ற ஆன்லைன் சேவைகளின் பரவலுடன் இணைய அல்லது காதல் மோசடிகளின் நிகழ்வுகளின் அதிகரிப்பு உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here