இந்தாண்டு இறுதி வரை சுங்க சாவடி கட்டண (டோல்) உயர்வு இருக்காது

2021ஆம் ஆண்டு முழுவதும் அமல்படுத்தப்பட்ட கட்டண உயர்வு ஒத்திவைப்பு 2022ஆம் ஆண்டிலும் தொடரும் என்பதால், இந்த ஆண்டு சுங்க சாவடி கட்டண உயர்வு இருக்காது என  அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

கடந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 முதல் டிசம்பர் 31 வரை மூன்று நெடுஞ்சாலைகளுக்கான திட்டமிடப்பட்ட கட்டண உயர்வை அரசாங்கம் ஒத்திவைத்ததோடு மேலும் 26 நெடுஞ்சாலைகளுக்கான கட்டண உயர்வையும் ஒத்திவைத்ததாக அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. சுங்கச்சாவடி கட்டணங்களை மறுகட்டமைக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளது, இது நெடுஞ்சாலை சலுகையாளர்களுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்பட உள்ளது மற்றும் 2023 க்குள் இறுதி செய்யப்பட வேண்டும்.

பேச்சுவார்த்தையின் வழி வர்த்தமானி சுங்க கட்டண விகிதங்கள் பராமரிக்கப்படுகின்றன. மேலும் கட்டண உயர்வு ஒத்திவைப்பு 2022 வரை தொடரும் என்று பாராளுமன்ற எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. 2021 இல் ஒத்திவைக்கப்பட்ட சுங்கக் கட்டண உயர்வின் நிலை மற்றும் 2022 இல் இந்த உயர்வு அமல்படுத்தப்படுமா என்பதைத் தெரிவிக்குமாறு பணி அமைச்சகத்திடம் கோபிந்த் சிங் தியோ (PH-Puchong) கேட்ட கேள்விக்கு இது பதிலளித்தது.

கையொப்பமிடப்பட்ட சலுகை ஒப்பந்தத்தின் அடிப்படையில் அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்ட விகிதத்தை விட குறைவான கட்டணத்தை அமல்படுத்தினாலோ அல்லது சுங்கவரி வசூலை ரத்து செய்தாலோ, அரசாங்கம் சலுகை நிறுவனத்திற்கு இழப்பீடு வழங்க வேண்டும் என்று  அமைச்சகம் மேலும் கூறியது.

கடந்த ஆண்டு, ஷா ஆலம் நெடுஞ்சாலை (கெசாஸ்), தெற்கு கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு நெடுஞ்சாலை (SKVE) மற்றும் கிழக்கு கடற்கரை நெடுஞ்சாலை (LPT2) கட்டம் 2 ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய மூன்று முக்கிய நெடுஞ்சாலைகளுக்கான கட்டணக் கட்டணத்தை ஜன. 1, 2021 முதல் நடைமுறைக்குக் கொண்டுவருவதை அரசாங்கம் ஒத்திவைத்தது.

கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவுகளைக் கருத்தில் கொண்டு அமைச்சரவை இந்த முடிவை எடுத்ததாக Works Minister டத்தோஸ்ரீ ஃபாடில்லா யூசோப் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here