தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயண பாதைகளை (VTL) செயல்படுத்த 12 நாடுகளுடன் அரசாங்கம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருகிறது

கோலாலம்பூர்: தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயண பாதைகளை (VTL) செயல்படுத்த 12 நாடுகளுடன் அரசாங்கம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவதாக வெளியுறவு அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. நாடாளுமன்றத்தில் எழுத்துப்பூர்வமாக அளித்த பதிலில், இராஜதந்திர உறவுகள் மற்றும் எல்லை தாண்டிய பயணத்தின் தேவை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் நாடுகள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

ஆசியான் நாடுகளான புருனே, இந்தோனேசியா, சிங்கப்பூர், வியட்நாம் மற்றும் தாய்லாந்து ஆகிய நாடுகளுடன் மலேசிய அரசாங்கம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருகிறது.

மற்ற நாடுகளான ஆஸ்திரேலியா, சீனா, இந்தியா, ஜப்பான், நியூசிலாந்து, கொரியா மற்றும் பிரிட்டன்  ஆகும். பரிந்துரைக்கப்பட்ட விரிவாக்கத்தில் சேர்க்கப்பட்டுள்ள நாடுகளின் பட்டியல் தொடர்பாக Larry Sng (PBM-Julau) கேள்விக்கு பதிலளித்த அமைச்சகம் கூறியது. VTL ஒத்துழைப்பின் கீழ் மலேசியா மற்றும் வெளிநாடுகளுக்கு இடையிலான இருதரப்பு உறவுகளாகும்.

VTL பேச்சுவார்த்தைகளில் பூர்வாங்க பேச்சுவார்த்தைகள், விரிவான பேச்சுவார்த்தைகள் மற்றும் செயல்படுத்தல் கட்டங்கள் என மூன்று கட்டங்கள் இருப்பதாக அமைச்சகம் கூறியது. சிங்கப்பூர் மட்டுமே செயல்படுத்தும் கட்டத்தில் உள்ளது. VTL-Air மற்றும் VTL-Land கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 29 முதல் செயல்படுத்தப்பட்டது.

Omicron அலை காரணமாக முன்பு இடைநிறுத்தப்பட்ட VTL அசல் ஒதுக்கீட்டில் பாதி டிக்கெட் விற்பனையின் குறைக்கப்பட்ட ஒதுக்கீட்டுடன் ஜனவரி 21 அன்று மீண்டும் தொடங்கப்பட்டது என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில் புருனே, இந்தோனேசியா மற்றும் கொரியாவுடன் விரிவான பேச்சுவார்த்தைகள் இன்னும் நடந்து வருகின்றன. ஆஸ்திரேலியா, சீனா, இந்தியா, ஜெபுன், நியூசிலாந்து, பிரிட்டன், வியட்நாம் மற்றும் தாய்லாந்து – VTL-ஐ செயல்படுத்த ஒப்புக்கொண்ட மற்ற எட்டு நாடுகள் – ஆரம்பகட்ட பேச்சுவார்த்தைகள் கட்டத்தில் உள்ளன. முடிவில், சிங்கப்பூருடனான VTL தவிர, அடையாளம் காணப்பட்ட பிற நாடுகளுடனான எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது தொடர்பான பேச்சுவார்த்தைகளின் முன்னேற்றம் ஓமிக்ரானின் பரவல் காரணமாக மெதுவாக உள்ளது.

ஒவ்வொரு நாடும் எச்சரிக்கையான அணுகுமுறையைக் கடைப்பிடித்தாலும், எல்லைகளை இலக்கு வைத்து மீண்டும் திறப்பது குறித்த பேச்சுவார்த்தைகள் இன்னும் நடந்து வருகின்றன. மேலும் VTL ஒருங்கிணைப்பு மற்றும் பேச்சுவார்த்தைகளை செயல்படுத்துவதை உறுதிப்படுத்த வெளியுறவு அமைச்சகம் அனைத்து அமைச்சகங்கள் மற்றும் நிறுவனங்களுடன் தொடர்ந்து ஒத்துழைக்கும் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here