தாய்லாந்தில் ஏற்பட்டுள்ள வெள்ளம் ரந்தாவ் பஞ்சாங்கில் கடுமையான வெள்ளப்பெருக்கு காரணமாகும்

பாசீர் மாஸ்: கடந்த சில நாட்களாக தொடர்ந்து பெய்து வரும் கனமழையைத் தவிர, தாய்லாந்தில் இருந்து வெளியேறும் வெள்ளமும் கடந்த வெள்ளிக்கிழமை முதல்  ரந்தாவ் பாஞ்சாங்கில் ஏற்பட்டுள்ள கடுமையான வெள்ளப்பெருக்கிற்கு ஒரு காரணமாக அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளது.

சுற்றுச்சூழல் மற்றும் நீர் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ துவான் இப்ராஹிம் துவான் மான் கூறுகையில் தாய்லாந்தில் ஏற்பட்ட வெள்ளப்பெருக்கினால் ஐந்து முக்கிய மாவட்டங்களில் வெள்ளம் ஏற்பட்டது. சுங்கை கோலோக்கிற்கான (கெஸ்பன்) ஒருங்கிணைந்த நதிப் படுகை மேம்பாட்டுத் திட்டத்தின் கரையைக் கட்டியதால் இந்த முறை கடுமையான வெள்ளம் ஏற்பட்டது என்று கூறுவது தவறானது.

கரையினால் உண்மையில் வெள்ளத்தின் தாக்கத்தை குறைக்க முடிந்தது. அது இல்லை என்றால், வெள்ளம் மோசமாக இருக்கலாம். வெள்ளம் கோலோக் நதியின் பெருக்கத்தின் காரணமாக, தாய்லாந்தில் ஐந்து மாகாணங்கள் கடுமையாக வெள்ளத்தில் மூழ்கியபோது உறுதிப்படுத்தப்பட்டது  என்று அவர் கூறினார். Rantau Panjang Asnaf உதவி மையத்தில் இன்று பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு துணை அமைச்சர் Datuk Siti Zailah Mohd Yusoff அவர்களும் கலந்து கொண்டார்.

மூன்று கட்டங்களை உள்ளடக்கிய கெஸ்பன் திட்டமானது. குறிப்பாக ரந்தாவ் பாஞ்சாங், பாசீர் மாஸ் மற்றும் தும்பாட் போன்ற பகுதிகளில் வெள்ளத்தின் பாதிப்பைக் குறைக்கும் என்று துவான் இப்ராஹிம் கூறினார். சுங்கை கோலோக்கில் இருந்து தண்ணீரைத் தடுக்கும் சுவர் என்ற திட்டத்தின் ஒரு கட்டம் விரைவில் முடிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அதே நேரத்தில் இரண்டாவது கட்டமாக, ‘வெள்ளச் சுவர்’ கட்டுவதற்கு அரசாங்கம் RM265 மில்லியன் ஒதுக்க ஒப்புதல் அளித்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இதேவேளை, வெள்ளத்தினால் வீடுகள் சேதமடைந்த வீட்டு உரிமையாளர்களுக்கு வீடுகளை புனரமைப்பதற்காக அரசாங்கம் 50,000 வெள்ளி நிதியை வழங்குவதாக துவான் இப்ராஹிம் தெரிவித்தார். இதுவரை முற்றாக அழிந்த ஆறு வீடுகளை அடையாளம் கண்டுள்ளோம் (மொத்த இழப்பு) மேலும் பாதிக்கப்பட்ட வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு இழப்பீடு மற்றும் சேதத்தை சரிசெய்வதற்கான செலவு உட்பட சிறப்பு உதவிகளை வழங்குவோம்.

அதுமட்டுமல்லாமல், கடுமையாக பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் சுங்கை கோலோக்கிற்கு வெள்ள நீரை உறிஞ்சுவதற்கான உபகரணங்களை அனுப்ப நீர்ப்பாசன மற்றும் வடிகால் திணைக்களத்திற்கு நான் அறிவுறுத்தியுள்ளேன். ஆனால் சுங்கை கோலோக்கில் நீர் மட்டம் இன்னும் அதிகமாக இருந்தால் நாங்கள் அதை செய்ய முடியாது. காத்திருங்கள். ஆனால் முடிந்தவரை சிறந்த முறையில் உதவ முயற்சிப்போம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here