எல்லையை மீண்டும் திறக்க குடிநுழைவுத் துறை தயாராக உள்ளது

குடிநுழைவுத் துறை, குறிப்பாக வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளை வரவேற்பதில் நாட்டின் எல்லைகளை மீண்டும் திறக்கத் தயாராக உள்ளது என்று அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாட் தெரிவித்தார். கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் (KLIA) மற்றும் ஜோகூரில் உள்ள சுல்தான் இஸ்கந்தர் கட்டிடம் ஆகியவை இந்த நோக்கத்திற்கான முக்கிய அனைத்துலக நுழைவுப் புள்ளிகளில் அடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

மார்ச் 5 (நேற்று) அன்று, அனைத்து ஆட்டோ கேட்களும் மீண்டும் செயல்படுத்தப்பட்டன மற்றும் தொற்றுநோய் காலத்தில் தற்காலிக டிப்போக்களுக்கு முன்னர் அனுப்பப்பட்ட அனைத்துலக நுழைவு புள்ளிகளில் உள்ள அதிகாரிகள் திரும்ப அழைக்கப்பட்டனர் என்று  ஜோகூர் குடிவரவுத் துறையுடன் ஒரு பெரிய அளவிலான கூட்டு நடவடிக்கையின் போது செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகை அதிகரிக்கும் என திணைக்களம் எதிர்பார்ப்பதாகவும், சமூக வருகை அனுமதிச் சீட்டுகளில் முறைகேடு எதுவும் நடைபெறாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்யவும் அதிக நேரம் தங்கியிருப்பதைத் தடுக்கவும் கட்டுப்பாட்டை கடுமையாக்குவதாகவும் அவர் கூறினார். அவர்கள் (சுற்றுலாப் பயணிகள்) மலேசியாவில் தங்குவதற்கு ஒரு இடம், போதுமான பணம் மற்றும் பயணத் திட்டம் ஆகியவற்றைச் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

நேற்றைய இரவு நடவடிக்கையில், குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகள் ஜோகூர் பாருவைச் சுற்றியுள்ள மூன்று வளாகங்களில் சோதனை நடத்தினர். இதில் செனாய் தொழிற்பேட்டையில் உள்ள ஒரு தொழிற்சாலை உட்பட 185 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டனர் மற்றும் தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு (RTK) திட்டத்தின் கீழ் பதிவு செய்யப்பட்ட 64 இந்தியர்கள் அங்கீகரிக்கப்படாத துறையில் பணிபுரிந்ததற்காக கைது செய்யப்பட்டனர்.

அரசாங்கத்தின் கொள்கை இந்திய குடிமக்களை தொழிற்சாலைகளில் வேலை செய்ய அனுமதிக்காது. அவர்களால் சில துறைகளில் மட்டுமே பணியாற்ற முடியும். கைது செய்யப்பட்ட அனைத்து இந்தியத் தொழிலாளர்களும் ஏப்ரல் 2021 இல் RTK திட்டத்தில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்று முதற்கட்ட விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. மேலும் தொழிற்சாலை ஊழியர்களைப் பதிவு செய்ய முகவர்களின் சேவைகளைப் பயன்படுத்தியதாக நாங்கள் சந்தேகிக்கிறோம் என்று கைருல் டிசைமி கூறினார்.

நேபாளம், மியான்மர் (மூன்று) மற்றும் பங்களாதேஷ் (இரண்டு) ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த 16 தொழிலாளர்களும் சரியான ஆவணங்கள் இல்லாததற்காக நடவடிக்கையின் போது கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

மேலும், விபச்சார சேவைகளை வழங்கிய இரண்டு ஸ்பா மையங்களில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனையில் 14 தாய்லாந்து பிரஜைகள், ஒரு லாவோஸ் நாட்டவர் மற்றும் ஒரு மியான்மர் பிரஜை ஆகியோர் கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.கைது செய்யப்பட்ட அனைத்து நபர்களும் குடிநுழைவு லாக்-அப்பிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டனர் மற்றும் சம்பந்தப்பட்ட முதலாளிகள் குடிவரவு சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 55E இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுவார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here