16 வயது பேத்தியை பாலியல் வன்கொடுமை செய்த 71 வயது தாத்தாவிற்கு 10 ஆண்டுகள் சிறைத் தண்டனை

71 வயது முதியவர் ஆறு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, அப்போது 16 வயதுடைய தனது பேத்தியை பாலியல் வன்கொடுமை செய்த இரண்டு குற்றங்களுக்காக 10 ஆண்டு சிறைத் தண்டனையை இன்று தொடங்கினார்.

கமாலுடின் முகமட் சைட் தலைமையிலான மூன்று பேர் கொண்ட மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற பெஞ்ச், அந்த நபரை குற்றவாளியாகக் கண்டறிவதில் விசாரணை நீதிபதி உண்மைகளிலும் சட்டத்திலும் தவறில்லை என்று கூறினார். இருப்பினும், தண்டனைக்கு எதிரான மேல்முறையீட்டை பெஞ்ச் அனுமதித்தது. உயர் நீதிமன்றம் விதித்த 13 ஆண்டுகளில் இருந்து 10 ஆகக் குறைத்தது.

சிறை தண்டனை ஒரே நேரத்தில் தொடர வேண்டும் உத்தரவை வெளியிடுகிறோம் என்று நீதிபதிகள் அபுபக்கர் ஜெய்ஸ் மற்றும் நார்டின் ஹாசன் ஆகியோருடன் அமர்ந்த கமாலுடின் கூறினார். இன்றைய தீர்ப்பின் முடிவு நிலுவையில் அந்த நபர் ஜாமீனில் இருந்தார். இறுதித் தீர்ப்பு வெளியானபோது அவரது குடும்பத்தினர் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகி இருந்தனர். அவர் ஜூலை மற்றும் ஆகஸ்ட் 2017 க்கு இடையில் சிலாங்கூரில் உள்ள செகிஜாஞ்சில் உள்ள ஒரு வீட்டில் குற்றங்களைச் செய்தார்.

குழந்தைகளுக்கு எதிரான பாலியல் குற்றங்கள் சட்டத்தின் பிரிவு 14, 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் 24 பிரம்படி வரை, பாலியல் நோக்கங்களுக்காக குழந்தையின் உடலின் எந்தப் பகுதியையும் யாரும் தொடுவதைத் தடுக்கிறது.

செஷன்ஸ் நீதிமன்றம், தாத்தாவுக்கு 13 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், ஒவ்வொரு குற்றத்திற்காகவும் மூன்று முறை பிரம்படி வழங்க  வேண்டும் என்று தீர்ப்பளித்தது. இதன் பொருள் அவர் 26 ஆண்டுகள் சிறையில் இருக்க வேண்டும் மற்றும் ஆறு முறை சாட்டையால் அடிக்கப்பட வேண்டும்.

மேல்முறையீட்டு மனுவைத் தொடர்ந்து, ஒவ்வொரு குற்றத்திற்கும் 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டதைக் குறைத்து உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. பிரம்படியையும் நீக்கியது. அரசு துணை வழக்கறிஞர் குஷெய்ரி இப்ராகிம் வழக்கு தொடர்ந்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் சார்பில் வழக்கறிஞர் வி.ஐயாசாமி ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here