3 ஆண்டுகளில் ஆன்லைன் கொள்முதல் மோசடியால் 1.6 பில்லியன் வெள்ளி இழப்பு

2019 முதல் 2021 வரை பதிவான 51,631 ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகளில் சுமார் 1.6 பில்லியன் வெள்ளி  இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளதாக  மக்களவையில்  இன்று தெரிவித்துள்ளது. 18,800 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகள் ஆன்லைன் கொள்முதல் மோசடியுடன் தொடர்புடையவை என்றும், 15,546 வழக்குகள் கொள்முதல் தொடர்பான போலி கடன்கள் என்றும் துணை உள்துறை அமைச்சர் ஜோனதன் யாசின் கூறினார்.

சமூக ஊடகங்கள், தொலைக்காட்சி மற்றும் வானொலியில் உரையாடல்கள் மற்றும் அறிவிப்புகளை வெளியிடுவதன் மூலம் பிரச்சினையைச் சமாளிக்கவும் பொதுமக்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தவும் காவல்துறை பல்வேறு முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது  என்று அவர் கூறினார்.

கிரிமினல் கும்பல்களுடன் பிணைக்கப்பட்டுள்ள தொலைபேசி எண்கள் மற்றும் வங்கிக் கணக்குகளின் செல்லுபடியை பொதுமக்கள் சரிபார்க்க அனுமதிப்பதன் மூலம் தடுப்புகளை மேம்படுத்தவும் காவல்துறை செயல்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார்.

ஆன்லைன் மோசடியைத் தடுக்க என்ன நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படுகின்றன என்று கேட்ட சு கியோங் சியோங்கிற்கு (PH-Kampar) அவர் பதிலளித்தார். மூன்றாம் தரப்பினர் தனது தனிப்பட்ட வங்கிக் கணக்கை கிரிமினல் கும்பல்கள் அல்லது மோசடி செய்பவர்கள் பயன்படுத்த அனுமதித்தால், காவல்துறையும் பேங்க் நெகாரா மலேசியாவும் (BNM) என்ன செய்வார்கள் என்றும் சு கேட்டார்.

மேலும் வழக்குகளைத் தடுக்க BNM மற்றும் பிற வங்கிகள் உட்பட தொடர்புடைய அனைத்து தரப்பினருடனும் போலீசார் பணியாற்றி வருவதாக ஜொனாதன் கூறினார். தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் அதிகமான நுகர்வோர் ஆன்லைனில் ஷாப்பிங் செய்வதால் வழக்குகள் அதிகரிப்பது குறித்த கவலைகள் காரணமாக இன்று மக்களவையில் விவாதிக்கப்பட்ட பிரச்சினைகளில் ஆன்லைன் கொள்முதல் மோசடிகளும் அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here