இந்திய குடும்பத்தை சேர்ந்த நால்வர் பலியான விபத்து – குற்றத்தை மறுத்தார் மெக்கானிக்

சுல்தான் இஸ்கந்தர் நெடுஞ்சாலையில் பிப்ரவரி 27 அன்று காலை நடந்த விபத்தில் ஒரு குடும்பத்தைச் சேர்ந்த நான்கு பேர் இறந்ததன் விளைவாக ஒரு மெக்கானிக் கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

அலிஃப் அசிரஃப் அபு 27, கோலாலம்பூர் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில், மாஜிஸ்திரேட் அமானினா முகமட் அனுவார் முன் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்ட பிறகு தான் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார். சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987ன் பிரிவு 41(1)ன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்ட குற்றவாளி, கழுத்து மற்றும் உடல் கவசம் அணிந்து நீதிமன்றத்தில் ஆஜரானார்.

குற்றப்பத்திரிகையின் படி, அலிஃப்பின்   வாகன சக்கரம் பின்னால் இருந்ததாகவும், கவனக்குறைவாகவும் அபாயகரமாகவும் ஓட்டி, குடும்பத்தில் உள்ள நான்கு உறுப்பினர்களின் மரணத்திற்கு காரணமானதாகக் கூறப்படுகிறது. இறந்தவர்கள் பி மிலன் தமானி  32, அவரது மனைவி சி டினிஷா, 31, மற்றும் அவர்களது இரண்டு குழந்தைகளான ரிஹான் இவான் தமானி, 4 மற்றும் இஷான் இவான் தமானி, 3 என அடையாளம் காணப்பட்டனர்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர் குறைந்தபட்சம் ஐந்து ஆண்டுகள் மற்றும் அதிகபட்சம் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM20,000 முதல் RM50,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

தண்டனை விவரங்கள் அவரது ஓட்டுநர் உரிமத்திலும் பிரதிபலிக்கும். மேலும் தண்டனை விதிக்கப்பட்ட நாளிலிருந்து ஐந்து ஆண்டுகளுக்குக் குறையாத காலத்திற்கு ஓட்டுநர் உரிமம் வைத்திருக்கவோ அல்லது பெறவோ அவர் தகுதியற்றவர் ஆவார்.

விசாரணையின் போது, ​​துணை அரசு வழக்கறிஞர் சித்தி நர்ஸ்யுஹாடா அப்த் ரவுஃப், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு ஒரு நபர் உத்தரவாத்துடன் RM15,000 ஜாமீன் வழங்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தார்.

எவ்வாறாயினும், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர்  இஸ்ஸாத் ஹசிசன், விசாரணை முழுவதும் ஒத்துழைத்ததற்காக தனது வாடிக்கையாளருக்கு குறைந்தபட்ச ஜாமீன் வழங்குமாறு வேண்டுகோள் விடுத்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்படுவது இதுவே முதல் முறை, சம்பவத்தின் போது அவர் மது அல்லது போதைப்பொருளின் போதையில் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

இரு தரப்பினரின் விண்ணப்பத்தை விசாரித்த நீதிமன்றம், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன் RM12,000 ஜாமீன் வழங்கியது. வழக்கு முடியும் வரை அவரது ஓட்டுநர் உரிமம் ரத்து செய்யப்படும். இந்த வழக்கை ஏப்ரல் 28ஆம் தேதிக்கு மீண்டும் விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்ள நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here