மத மாற்ற வழக்குகளில் காவல்துறையின் பாரபட்சமான தன்மையை ராமசாமி கேள்வி எழுப்புகிறார்

மத மாற்ற வழக்குகளில் காவல்துறை பாரபட்சமாக செயல்படுவது குறித்து பினாங்கு துணை முதல்வர் பி ராமசாமி கேள்வி எழுப்பியுள்ளார்.

ராமசாமி தனக்கும் ஒரு செபராங் பிஃராய் கவுன்சிலருக்கும் எதிராக காவல்துறை எடுத்த நடவடிக்கையையும் அதே நேரம் பேராக் முஃப்தி மற்றும் ஒரு இஸ்லாமிய போதகருக்கு எதிரான அறிக்கைகள் மீது நடவடிக்கை எடுக்காதது போன்றவற்றை வேறுபடுத்திக் காட்டினார்.

செபராங் பெராய் கவுன்சிலர் பி டேவிட் மார்ஷல், லோ சிவ் ஹாங்கின் குழந்தைகளை அவரது அனுமதியின்றி மதமாற்றம் செய்தது தொடர்பாக அவர் வெளியிட்ட வீடியோ குறித்து அறிக்கை அளிக்க நாளை புக்கிட் அமானுக்கு சம்மன் செல்லவிருக்கிறார்.

இதே பிரச்சினைக்காக புக்கிட் அமான் மார்ச் 3ஆம் தேதி தனக்கு சம்மன் அனுப்பியதாக ராமசாமி கூறினார். இப்போது, ​​டேவிட் அழைக்கப்பட்டுள்ளார். ஏனெனில் அவருக்கு எதிராக பல நபர்கள் போலீஸ் அறிக்கைகளை பதிவு செய்துள்ளனர் மற்றும் விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டுள்ளன.

ஆனால், பெர்லிஸ் முப்தி அஸ்ரி ஜைனுல் ஆபிதின் மீது போடப்பட்ட போலீஸ் புகாருக்கும், இஸ்லாமிய போதகர் ஜம்ரி வினோத் காளிமுத்துவுக்கு எதிரான 600 போலீஸ் புகார்களுக்கும் என்ன நடந்தது?’ என்றார் ராமசாமி. அவர்களுக்கு எதிரான புகார்கள் தொடர்பாக மேலதிக விசாரணைக்கு காவல்துறை அவர்களை அழைத்திருக்கிறதா?

லோவின் வழக்கில் இனவாத பதட்டங்களை வேண்டுமென்றே தூண்டிய கெராக்கான் பெம்பேலா உம்மா (உம்மா), பெர்ஜாசா, புத்ரா மற்றும் பெர்காசா போன்ற முஸ்லிம் அமைப்புகளை போலீசார் ஏன் விசாரிக்கவில்லை என்றும் அவர் கேள்வி எழுப்பினார்.

விசாரணைத் தாளைத் திறப்பதற்குப் போதிய ஆதாரங்கள் போலீசாரிடம் இன்னும் இல்லையோ அல்லது அவர்கள் அஸ்ரி, ஜம்ரி மற்றும் இந்த அமைப்புகளை விசாரிக்கத் தயங்குகிறார்களா என்பது எனக்குத் தெரியவில்லை என்று அவர் கூறினார். “இந்த தனிநபர்கள் மற்றும் அமைப்புகளுக்கு எதிராக நான் அளித்த காவல்துறை அறிக்கைகள் பற்றிய எந்த முன்னேற்றத்தையும் நான் காணவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

நீதிமன்ற உத்தரவின் அடிப்படையில் லோஹ் தனது குழந்தைகளுடன் ஐக்கியப்படுவதற்கு உதவிய டேவிட் ஏன் விசாரிக்கப்படுகிறார். ஆனால் வெளிப்படையாக சட்டம் மற்றும் அரசியலமைப்பை மீறியவர்கள் இன்னும் அழைக்கப்படவில்லை என்று ராமசாமி குழப்பமடைந்தார்.

சட்டம் மற்றும் அமலாக்கம் அனைவருக்கும் நியாயமாக இருக்க வேண்டும் என்றும், காவல்துறை தங்கள் பங்கை நிறைவேற்றுவதில் பாரபட்சம் காட்டக்கூடாது என்றும் அவர் கூறினார்.

நாட்டில் இனப் பதட்டத்தைத் தூண்டிய லோவின் வழக்கை இனவெறிப் பிரச்சினையாக மாற்றியதற்காக அஸ்ரி மற்றும் ஜம்ரி மேலும் விசாரிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

பிப்ரவரி 21 அன்று, தனது மூன்று குழந்தைகளின் காவலை மீண்டும் பெற லோவின் ஹேபியஸ் கார்பஸ் விண்ணப்பத்தை உயர் நீதிமன்றம் அனுமதித்தது.

ராமசாமி குழந்தைகளின் மதமாற்றத்தை கடுமையாக விமர்சித்தார். இது 2018 ஆம் ஆண்டில் வயது குறைந்தவர்களாக இருந்தால் மதமாற்றம் செய்வதற்கு பெற்றோரின் ஒப்புதல் தேவை என்ற  கூட்டரசு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பின் தெளிவான மீறல் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here