கோவிட்-19 நோயாளிகளின் சிகிச்சைக்கு Ivermectin ஏற்றது அல்ல

COVID-19 சிகிச்சைக்கு Ivermectin ஐப் பயன்படுத்துவது பொருத்தமற்றது என்று சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) மீண்டும் தனது நிலைப்பாட்டை வலியுறுத்தியுள்ளது. கோவிட்-19 சிகிச்சைக்கு ஐவர்மெக்டினைப் பயன்படுத்த வலியுறுத்துபவர்கள், ஐவர்மெக்டின் செயலில் உள்ள மூலப்பொருள் கொண்ட எந்தப் பொருளும் மனித பயன்பாட்டிற்குப் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்று தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறைப் பிரிவு முன்னர் தெரிவித்திருந்ததை அறிந்திருக்க வேண்டும் என்று சுகாதாரத் தலைமை இயக்குநர்  டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு மார்ச் 31 ஆம் தேதி உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) மருத்துவ ஆய்வுகளுக்கு மட்டுமே COVID-19 சிகிச்சைக்கு Ivermectin ஐப் பயன்படுத்த அனுமதித்தது என்றார். கடந்த ஆண்டு ஏப்ரல் 3 ஆம் தேதி அமெரிக்க உணவு மற்றும் மருந்து நிர்வாகம் (எஃப்.டி.ஏ) ஆய்வகங்களில் ‘in-vitro’ ஆய்வுகளில் SARS-CoV-2 க்கு ஐவர்மெக்டினைப் பயன்படுத்த ஒப்புதல் அளித்தது மற்றும் மனிதர்களுக்கு அல்ல.

கோவிட்-19 சிகிச்சைக்கு ஐவர்மெக்டினைப் பயன்படுத்தக் கோரி சிலர் மீண்டும் கேட்டதை தொடர்ந்து இந்த தகவல் வெளிவந்தது. ஐரோப்பிய ஒன்றியம் (EU) மே 27 அன்று மருத்துவ சான்றுகள் இல்லாததால் நோயாளிகளுக்கு Ivermectin ஐ தடை செய்தது என்று அவர் இன்று சமூக ஊடகங்கள் வழியாக ஒரு பதிவில் கூறினார். கூடுதலாக, டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறியதாவது யூனியன் ஹெல்த் அண்ட் ஃபேமிலி இந்தியா ஜூன் 7, 2021 அன்று கோவிட்-19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சைக்காக (பட்டியலிடப்படாத) Ivermectin, Hydroxychloroquine dan Favipiravir ஆகியவற்றைப் பட்டியலிலிருந்து நீக்கியது.

ஐவர்மெக்டின் தொடர்பாக வெளிநாடுகளில் உள்ள பல மருத்துவ ஆய்வுகளின் ஆரம்ப அறிக்கைகளுக்கு இன்னும் ஆராய்ச்சி மற்றும் கவனம் செலுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். அதே நேரத்தில், மலேசியாவில் உள்ள 12 மருத்துவமனைகளில் 500 அதிக ஆபத்துள்ள கோவிட்-19 நோயாளிகள் மீதான மருத்துவ ஆய்வில் நோய்த்தொற்றுக்கான சிகிச்சையில் ஐவர்மெக்டின் பயனற்றது என்பதைக் கண்டறிந்தது JAMA ஜர்னலில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

சுகாதார அமைச்சகத்தின் தேசிய சுகாதார நிறுவனங்களின் (MOH) கீழ் உள்ள மருத்துவ ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (ICR) கடந்த நவம்பரில் மருத்துவமனைகளில் சிகிச்சை பெற்ற 500 வகை 2 மற்றும் 3 நோயாளிகளை உள்ளடக்கிய Ivermectin (I-TECH) ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகளை அறிவித்தது.

திறந்த-லேபிள் சீரற்ற மருத்துவ ஆய்வு, கோவிட் நோயாளிகளுக்கான MOH வழிகாட்டுதல்களின் அடிப்படையில் நிலையான பராமரிப்பு மட்டும் (SOC) உடன் ஒப்பிடும்போது, ​​நிலையான பராமரிப்புடன் (IVM குழு) ஐந்து நாள் Ivermectin (0.4mg/kg/day) சிகிச்சையின் செயல்திறனை மதிப்பீடு செய்தது. -19 20 அரசு மருத்துவமனைகள் மற்றும் கோவிட்-19 மலேசியா செர்டாங் அக்ரிகல்சுரல் எக்ஸ்போ பார்க் (MAEPS) 2.0 தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் சிகிச்சை மையம்.

நவம்பர் 3 ஆம் தேதி I-TECH ஆய்வின் முடிவுகள் குறித்து டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் ஒரு அறிக்கையில் ICR இயக்குனர் டாக்டர் கலையரசு எம் பெரியசாமி, COVID-19 நோய் தீவிரமான நிலைக்கு முன்னேறும் விகிதம் ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளதாக தெரிவித்தார். SOC குழுவோடு ஒப்பிடும் போது IVM குழுவில் இதே போன்றது. இது முறையே 21.2% மற்றும் 17.3% இருந்தது.

அதே கண்டுபிடிப்புகளுக்கு, SOC குழுவின் 2.9 நாட்களுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​IVM குழுவின் சராசரி சரிவு காலம் 3.0 நாட்களாகும். ஆனால் புள்ளிவிவர ரீதியாக குறிப்பிடத்தக்க வேறுபாடு எதுவும் இல்லை என்று அவர் கூறியதாக கூறப்படுகிறது. கோவிட்-19 சிகிச்சைக்கு ஐவர்மெக்டினைப் பயன்படுத்த சில தரப்பினர் இன்னும் வலியுறுத்தி வருகின்றனர். தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய சில அடிப்படை உண்மைகள்:

1) Ivermectin என்ற செயலில் உள்ள மூலப்பொருள் கொண்ட எந்த தயாரிப்புகளும் மனித பயன்பாட்டிற்காக பதிவு செய்யப்படவில்லை என்று NPRA தெரிவிக்கிறது.

2) கோவிட்19 மருத்துவ ஆய்வுகளுக்கு மட்டுமே ஐவர்மெக்டினை WHO அனுமதிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here