விவாகரத்து செய்த மனைவிக்கு ஜீவனாம்சம் வழங்க தவறும் முன்னாள் கணவரின் வங்கி கணக்கு முடக்கப்படும்

முன்னாள் மனைவிக்கு ஜீவனாம்சம் வழங்க வேண்டும் என்ற நீதிமன்ற உத்தரவை மீறினால், முன்னாள் கணவரின் வங்கிக் கணக்கு முடக்கப்படும் என டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் தெரிவித்துள்ளார். குறிப்பாக கணவரால் விவாகரத்து செய்யப்பட்ட பெண்களின் நலன்களை பாதுகாக்கும் அரசாங்கம் முடிவு செய்தவைகளில் இந்த விஷயம் இருப்பதாக பிரதமர் கூறினார்.

மேலும், பெண்களுக்கு நேரடியாக பணம் செலுத்தும் வகையில் வங்கிகளுக்கு அரசாங்கம் வழிகாட்டும் என்றும் அவர் கூறினார். ஒரு நீதிமன்ற வழக்கில் ஒரு பெண் ஜீவனாம்ச கோரிக்கையில் வெற்றி பெற்றால், (முன்னாள்) கணவரிடம் பணம் பெறுவது கடினம். அவர்கள் நீதிமன்ற உத்தரவை மீறுகிறார்கள்.

பெண்களின் நலன்களைப் பாதுகாப்பதற்காக, கணவரின் வங்கிகள் அவர்களது கணக்குகளை (ஜீவனாம்சம் செலுத்தத் தவறினால்) முடக்கப்படும் என்று நாங்கள் முடிவு செய்தோம்.

நாங்கள் முடக்கம் செய்யும் போது, ​​எங்களுக்கு விருது அல்லது நீதிமன்ற உத்தரவு கிடைத்தால், உதாரணமாக ஒரு மாதத்திற்கு RM1,000 செலுத்தினால், மனைவிக்கு நேரடியாக செலுத்த வங்கிக்கு அறிவுறுத்துவோம் என்று அவர் கூறினார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி கூறுகையில், தனது நிர்வாகம் பெண்கள் மற்றும் இளைஞர்களை மேம்படுத்த பல்வேறு முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. அவற்றில், மலேசிய பெண்கள் தொடர்ந்து அதிகாரம் பெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக 2022 மகளிர் தின கொண்டாட்டத்துடன் இணைந்து ஆறு முயற்சிகள் அறிவிக்கப்பட்டதாக பிரதமர் கூறினார்.

உதாரணமாக, கணவன் இறந்த மனைவிக்கு எடாவில் இருக்கும் போது வீட்டிலிருந்து வேலை செய்ய அனுமதி வழங்கப்படுகிறது. கணவன் இறந்துவிட்டாள், குழந்தைகளுடன் கஷ்டப்படுகிறாள். ஆனால் வேலை செய்ய வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருக்கும் ஒரு மனைவியை நாம் நினைத்து பார்க்க வேண்டும்  பெண்களின் பங்கைக் கவனித்துப் பாராட்ட நாங்கள் அவர்களுக்கு எடா முடியும் வரை வீட்டில் வேலை கொடுக்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here