குறைந்தபட்ச ஊதிய விகிதம் குறித்த விவரங்கள் அறிவிக்கப்படும் – சரவணன் தகவல்

மனித வள அமைச்சகம் (KSM) மே 1 ஆம் தேதி தொடங்கும் புதிய குறைந்தபட்ச ஊதிய விகிதமான RM1,500 இன் வழிமுறை மற்றும் செயல்படுத்தல் பற்றிய விவரங்களை அறிவிக்கும். அதன் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம் சரவணன், பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் நேற்று அறிவித்த புதிய குறைந்தபட்ச ஊதிய விகிதத்தை அமல்படுத்தியதை அமைச்சகம் வரவேற்கிறது. இது வருமானத்தையும் ஊழியர் நலனையும் அதிகரிக்கும் அரசாங்கத்தின் நோக்கத்துடன் தெளிவாக உள்ளது.

இந்த நடவடிக்கையானது தொழிலாளர்களின் வாங்கும் திறனை அதிகரிப்பதன் மூலம் நாட்டின் பொருளாதாரத்தை ஊக்குவிப்பதில் சாதகமான பங்களிப்பை வழங்கும் என்றும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது” என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

நேற்று, UMNO துணைத் தலைவரான பிரதமர் 1,500 வெள்ளி என்ற புதிய குறைந்தபட்ச ஊதிய விகிதம் மே 1 முதல் நாடு முழுவதும் நடைமுறைப்படுத்தப்படும் என்று UMNO ஆண்டுக்கூட்டத்தில் (PAU)  இல் அறிவித்தார். இருப்பினும், தொழிலாளர் தினத்தன்று தொடங்கும் அமலாக்கத்தில் முதலில் பெரிய நிறுவனங்களின் முதலாளிகள் மட்டுமே ஈடுபடுவார்கள் என்றார்.

குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் (பிஎம்கேஎஸ்) மற்றும் குறைந்த வருமானத்தை எதிர்கொள்ளும் அல்லது விகிதத்தை வாங்க முடியாத கூட்டுறவு நிறுவனங்களுக்கான புதிய குறைந்தபட்ச ஊதிய விகிதத்தை அமல்படுத்துவதை அரசாங்கம் முதலில் ஒத்திவைக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த வாரம் சரவணன் புதிய குறைந்தபட்ச ஊதிய நிர்ணயம் 1,500 வெள்ளி இந்த ஆண்டு இறுதியில் நடைமுறைப்படுத்த திட்டமிடப்பட்டது. முன்னேற்றமடைந்து வரும் பொருளாதார நிலையை கருத்தில் கொண்டு எதிர்காலத்தில் நடைமுறைப்படுத்தப்படும் என்று அறிவித்தார்.

இருப்பினும் வேலையின்மை பிரச்சினையை எதிர்கொள்வதைத் தவிர, நாட்டின் பொருளாதாரம் முழுமையாக மீளவில்லை என்ற அடிப்படையில் ஊதிய விகிதத்தை நிர்ணயிக்கும் முன்மொழிவை மலேசிய முதலாளிகள் கூட்டமைப்பு (MEF) மற்றும் மலேசிய உற்பத்தியாளர்கள் கூட்டமைப்பு (FMM) எதிர்த்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here