குற்றப் பதிவு கொண்ட நபர் செராஸ் பள்ளியில் பாதுகாவலராக இருந்துள்ளார்

செராஸில் உள்ள ஒரு பள்ளியில் பாதுகாவலர் ஒருவர் அடக்கத்தை மீறியதற்காகவும் அவர் ஏற்கெனவே திருட்டு சம்பவத்தில் முன் தண்டனை பெற்றுள்ளார் என்ற செய்தி மிகப்பெரிய பிரச்சினைக்கு வழி வகுத்ததாக கல்வி ஆர்வலர் ஒருவர் கூறுகிறார்.

நூர் அசிமா அப்துல் ரஹீம் கூறுகையில், இந்த விஷயத்தை மேலும் கவலைக்கிடமாக்கியது. ஒரு கொலை வழக்கில் பாதுகாவலர் முக்கிய சந்தேக நபராக தெரியவந்துள்ளது.

விசாரணை இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கும் வேளையில், கல்விக்கான பெற்றோர் நடவடிக்கை குழுவின் தலைவரான நூர் அசிமா, சந்தேகநபர் குற்றப் பின்னணியில் இருந்தும் பள்ளிப் பாதுகாவலராக எவ்வாறு பணியமர்த்தப்பட்டார் என்று கேள்வி எழுப்பினார்.

பெற்றோர்களாக பாதுகாப்பு நிறுவனங்கள் மற்றும் அவர்களின் பணியாளர்கள் மீது பின்னணி சோதனைகள் நடத்தப்படும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம்  கூறினார். இந்த சம்பவம் பள்ளிகளில் துணை உதவி ஊழியர்கள் மற்றும் கல்வி அமைச்சகத்தின் சரிபார்ப்பு சோதனைகள் பற்றிய பேச்சாக  இருக்கிறது.

பண்டார் துன் ரசாக்கில் உள்ள மேல்நிலைப் பள்ளியில் சமீபத்தில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் பெண் புத்தகக் கடை மேற்பார்வையாளரின் உடல் எரிந்த நிலையில் கண்டெடுக்கப்பட்டதை அடுத்து பள்ளியின் பாதுகாவலர் போலீஸார் கைது செய்ததாக கூறப்படுகிறது.

கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர் அஸ்மி அபு காசிம், பள்ளியில் இரண்டு ஆண்டுகளாகப் பணிபுரிந்த காவலாளிக்கு நான்கு முந்தைய. குற்றப்பதிவுகள் இருப்பதாகவும் அவற்றுள் அடக்கத்தை மீறியதற்காகவும், திருட்டும் இருந்ததாகத் தெரிவித்தார்.

பாதுகாப்பு நிறுவனங்களுக்கான பாதுகாப்பு அமைப்பான மலேசியன் செக்யூரிட்டி இண்டஸ்ட்ரி அசோசியேஷன் தலைவர் ரம்லி யூசுப், சங்கம் இது குறித்து விசாரித்து வருவதாகக் கூறினார்.

பாதுகாப்பு நிறுவனங்களுக்கு ஒப்பந்தங்களை வழங்கியது கல்வி அமைச்சகம் என்றாலும், அவர்கள் பணியமர்த்தப்பட்ட காவலர்களைக் கண்காணிப்பது பாதுகாப்பு நிறுவனங்களின் பொறுப்பாகும்.

ஒப்பந்தங்கள் வழக்கமாக மூன்று வருடங்கள் இயங்கும் என்றும் குறிப்பிட்ட சில மண்டலங்களைக் குறிப்பிடுவதாகவும், ஒவ்வொரு மண்டலமும் சுமார் 12 பள்ளிகளைக் கொண்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

போலீஸ் வர்த்தக குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் முன்னாள் இயக்குநர் ரம்லி, உள்துறை அமைச்சகத்தின் அனுமதியின்றி பாதுகாப்பு நிறுவனங்களும் அவற்றின் காவலர்களும் செயல்பட முடியாது என்றார்.

எனது அனுபவத்திலிருந்து, இந்த காவலர்களில் சிலர் சரியான பயிற்சி பெறவில்லை மற்றும் முரட்டுத்தனமாக இருக்கிறார்கள். சிலர் தங்கள் வேலையில் தூங்குகிறார்கள் மற்றும் பார்வையாளர்கள் வரும்போது கோவிட்-19 SOP களை அமல்படுத்த மாட்டார்கள். இதற்கெல்லாம் சில நேரங்களில் பள்ளி நிர்வாகத்தின் அலட்சிய மனப்பான்மையே காரணம்.

(அப்படிச் சொன்னதும்), நான் பொறுப்பான காவலர்களையும் சந்தித்திருக்கிறேன். இது (பள்ளியின்) நிர்வாகத்தின் கண்டிப்பைப் பற்றியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here