கோவிட் தொற்றுகளால் அதிக ஆபத்துள்ள 18 நாடுகளில் இருந்து வருபவர்களை அரசாங்கம் அனுமதிக்கும்

அடுத்த மாதம் முதல் 18 கோவிட்-19 அதிக ஆபத்துள்ள நாடுகளில் இருந்து வருகையை அரசாங்கம் அனுமதிக்கும். ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின், ஏப்ரல் 1 முதல், வருகையாளர்கள் இனி டிஜிட்டல் டிராக்கர்களை அணிய வேண்டியதில்லை அல்லது KLIA இல் PCR சோதனைகளுக்கு உட்படுத்த வேண்டியதில்லை.

மலேசியா பாதுகாப்பான இடமாக இருப்பதை உறுதிசெய்யவும், நாட்டின் எல்லைகளில் கூட்ட நெரிசலைத் தவிர்க்கவும் பொதுப் பயணிகளுக்கும் சிங்கப்பூர் மற்றும் தாய்லாந்திலிருந்து வருபவர்களுக்கும் பல SOPகளை கைரி அறிவித்தார். புதிய SOP களில் MySejahtera செயலியின் பயன்பாடும், பயணிகள் புறப்படுவதற்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன் கோவிட்-19 சோதனை முடிவைப் பதிவேற்றம் செய்ய வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

வந்தவுடன், பயணிகள் 24 மணி நேரத்திற்குள் RTK-Antigen (RTK-Ag) சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். தாய்லாந்தைப் பொறுத்தவரை, ஏப்ரல் 1 முதல் Bukit Kayu Hitam-Sadao, Wang Kelian-Wang Prachan, ஆகிய இரண்டு நில எல்லைக் கடப்புகளைத் திறக்க அந்நாடு ஒப்புக்கொண்டது.

சிங்கப்பூரைப் பொறுத்தவரை, சிங்கப்பூருக்கும் மலேசியாவுக்கும் இடையிலான தரைவழி பாதை எல்லை ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி முழுமையாக மீண்டும் திறக்கப்படும். முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகள் எந்தவிதமான சோதனைகள் அல்லது தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்படாமல் காஸ்வே மற்றும் இரண்டாவது லிங்கில் பயணம் செய்ய அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள்.

இதற்கிடையில், சிங்கப்பூர் மற்றும் மலேசியாவிற்கு இடையே விமானப் பயணத்திற்கு, முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகள்  இரண்டு நாட்களுக்கு முன் புறப்படும் முன் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here