நாகேந்திரனின் மரண தண்டனை மேல்முறையீட்டை சிங்கப்பூர் நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது

சிங்கப்பூர் உச்ச நீதிமன்றம் செவ்வாய்கிழமை ஒரு அறிவுசார் குறை உள்ள மலேசிய ஆடவருக்கு மரண தண்டனைக்கு எதிராக அனைத்துலக விமர்சனத்தின் புயலுக்கு எதிராக கடைசியாக மேல்முறையீடு செய்ததை நிராகரித்தது.

நாகேந்திரன் கே. தர்மலிங்கத்தின் வழக்கின் முந்தைய தீர்ப்புகளுக்கு எதிரான சவால் மற்றும் மனநல மதிப்பீட்டிற்கான நடவடிக்கைகளை தாமதப்படுத்துவதற்கான முயற்சி ஆகிய இரண்டும் நிராகரிக்கப்பட்டன என்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் தலைமை நீதிபதி சுந்தரேஷ் மேனன் தெரிவித்தார்.

மேலும் மதிப்பீட்டைப் பெறுவதற்கான முயற்சியானது. மரணதண்டனையை தாமதப்படுத்தும் நோக்கில் “நீதிமன்ற செயல்முறையின் அப்பட்டமான மற்றும் மோசமான துஷ்பிரயோகம்” என்று அவர் கூறினார்.

உலகின் மிகக் கடுமையான போதைப்பொருள் சட்டங்களைக் கொண்ட நகர-மாநிலத்திற்கு ஒரு சிறிய அளவிலான ஹெராயின் கடத்தியதற்காக 2009 இல் நாகேந்திரன் கைது செய்யப்பட்டார். 2010ஆம் ஆண்டு கட்டாய மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டார்.

அவர் முதலில் நவம்பரில் தூக்கிலிடப்படுவார் என்று திட்டமிடப்பட்டது. ஆனால் அவர் அறிவுசார் ஊனமுற்றவர் என்ற கூற்று காரணமாக இந்த திட்டம் விமர்சனத்தைத் தூண்டியது மற்றும் அவர் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் 11 ஆவது மணிநேர சவாலை தாக்கல் செய்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here